tin vui các bạn ạ...

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi nuoigatre, 16/7/12.

1. nuoigatre

nuoigatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    số là anh bạn mê chim của mình có một con than mái , chim con nuôi lên hót hay mà củng dạn người đã từng đi đánh bẩy nhưng nó là một vận động viên ....lộn cầu kaaaa nên ổng chán giao lại cho mình. Mình cũng quí nó nên cho vào cái lồng nuôi gà dài khoảng 1,5m ngang 0,5m dựng đứng lên phía trong bỏ thêm vài chậu cây cảnh, hoa lan nho nhỏ, dừng kính 02 mặt để tránh mưa tạt và một vài chậu cây cảnh để xung quan bên ngoài, có đủ cống nước, thức ăn kèm theo một cái chậu lan nhỏ bằng nhựa cở nắm tay người lớn để dành cho nó đẻ. Chăm sóc tận tình kết quả khả quan...kaaa em nó đẻ được 03 trứng rồi, hiện đang ấp trứng, con trống là một con bổi rừng mình bẩy được nuôi đã thuần nhưng có điều có cộc đuôi không biết làm ăn gì được không đây.....tình hình mình tiếp tục cập nhật thông tin sau cho các bạn và cố gắng pot hình lên heeeeeee thân chao.

tongquan, anchoichamcom and locphan like this.
  2. danlx

danlx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    425
    Chim ấp được mấy ngày rồi bác. Nhớ kg được để con trống khách gần đó nhé.

3. nuoigatre

Thích đã nhận:
    132
    chim ấp được 02 ngày rồi bạn ơi, mình để luôn con chim trống trong đó không biết có ảnh hưởng gì không nữa, nếu thành công thì vấn đề nuôi chòe than đẻ không có vấn đề gì khó, chỉ cần con chim mái.......... chịu đẻ.........kaaaaaaaa nói vui thôi nhe các bạn

4. tongquan

tongquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    165
    Chúc mừng bạn ! khi nào trứng nở thì sẽ được 3 chú chim con , nếu thấy ít quá thì mua vài chú chim con nữa bỏ thêm vô cho đông đúc ...hì hì .

nuoigatre thích bài này.
  5. thanhxd

thanhxd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    tình hình thế nào rồi bác gà tre ơi.bác nên thường xuyên cập nhật cho anh em biết tin mà còn chúc mưng bác chứ.

6. nuoigatre

Thích đã nhận:
    132
    báo cáo với các bác sau 15 ngày còn lại 02 trứng, vì trứng kia nó tha ra khỏi tổ rồi, không biết kết quả thế nào nữa đây, phải như gà tui lôi ra thử xem coi có trống không rồi à..............kaaaaaaaaaaaaa nóng lòng thiệt

7. nuoigatre

Thích đã nhận:
    132
    Lưu ý......... tình hình chim tặc hiện nay lộng hành nhé cạn bạn, mình vừa bị mất 01 lửa + 01 con chim than mái..., sau một thời gian củng mai mắn là mình đã thu hồi lại được em mái đẻ mà mình quý nhất.....các bạn nhớ thận trọng không lơ là nhé

anchoichamcom thích bài này.