tình hình nguy hiểm!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nokia 8910, 18/7/08.

1. nokia 8910

nokia 8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chiều nay về cho cá ăn, tự nhiên chú e nó xung wa húc vô cây đo nhiệt kế làm bể cây nhiệt kế lun, ở phía đuôi cây nhiệt kế có 1 miếng đỏ (nghe nói là thủy ngân) bể ra, mùi bốc ra hôi rình, ngửi muốn ói lun, hoảng wa mình hút bớt nước ra, cho tí muối vô, ko biết làm vậy có đúng ko? ae chỉ dùm, (gặp trường hợp vậy mình xử lý sao), đang lo đây, ko biết từ giờ tới sáng có vấn đề gì ko? ( trong hốp lọc mình có để 1 bịch than hoạt tính nữa),:crying:.Nam mô a di đà phật

2. huynh anh

huynh anh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bắt con cá ra đi,thủy ngân người con chết chứ đừng nói gì tới cá, thủy ngân độc lắm, có thể gây vô sinh cho người hoặc là ung thư đó. bác nên cẩn thận, tốt nhất là bắt cá ra, hút cạn nước, làm vệ sinh cái hồ chứ để vậy nguy hiểm lắm

3. DanThy

DanThy Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Không nên chỉ hút bớt nước mà nên thay toàn bộ nước mới là xong, sau đó ngồi chờ và tiếp tục niệm nam mô thôi :D

4. truonghoangdc

truonghoangdc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thế thủy ngân vào máu của cá chưa
    đừng cho nó vào torng người nó,mình nghĩ bắt nó ra là xong thôi

5. cyborgx

cyborgx Member

Thích đã nhận:
    15
    Nếu nhiệt kế loại 10-20k thì trong đấy chỉ là rượu màu thôi, nhưng tốt nhất là bác nên bắt em ra

6. pzeter

pzeter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cần bắt cá ra ngay không là em nó toi đó ! Thuy ngân là hóa chất rất độc với người như bạn huynh anh nói huống chi là cá ! bạn cũng phải cẩn thận nha ! Hút cạn bể nước và tráng qua nhiều lần để bể sạch nha !

7. nokia 8910

nokia 8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cám ơn ae, sáng nay ra cho cá ăn thì thấy nó vẫn bình thường, phù, chút mình thay nước liền, mình nghĩ chắc có bịch than hoạt tính trong hộp lọc nên nó cụng lọc đi bớt phần nào,