Tình hình Trân Câu Cu Ba tại HAN

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi Hung Mamen, 15/11/10.

1. Hung Mamen

Hung Mamen Guest

e mới kiếm đc 1 quả súng siêu ghẻ để báo cáo tình hình cuba nhà e đây ạ

hàng ăn xin của bác Cả và bác GHT đây , giờ nó chạy chứ ko bò :laughing:

2. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    Phẫu thuật tách chỗ bị bệnh ra vệ sinh lại ngon lành và tách nhỏ gồng lại vào pể . hiện tượng do ăn tham cắm cụm to =>> thối gốc thì bò làm sao được

3. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Bít là nhầm chỗ nhưng em bắn nốt vào đây để tẹo cụ GHT đi cafe về thì chuyển luôn một thể. Tình hình TCCB chăm thay nước quá nó thành thế này đây ạ.

4. sayah

sayah CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    281
    VỤ TCCB này mình đã cảnh báo rồi,tách nhỏ trồng mới ăn nền nhanh,chắc cắm nhanh nhanh chóng chóng còn cắt tóc cho khách rồi nên mới ra nông nỗi này :D

5. Hung Mamen

Hung Mamen Guest

ơ , oan cho e quá , theo như kụ Cả dặn trước lúc trao cuba là : cắm 1 cụm khoảng 1 rễ ( e làm y như vậy ) . lá úa từ lâu rồi , e nghĩ lá cạn vào nước nó chết . Hình trên là tự chúng nó bò đến nhau đới , e ko theo chân kụ Ngọc mà đi cắm hoa đâu =))

6. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Nhưng vẫn to, cắm TCCB cỡ đầu ngón tay có lẽ nhanh hơn.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:32 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:31 PM ----------

Xem teptambot kia kìa, mất cả đêm ngồi gỡ TCCB ra từng cọng một để cắm, còng lưng luôn. =))

teptambot thích bài này.
  7. cobber

cobber Well-Known Member

Thích đã nhận:
    200
    A

Việc cắm TCCB này cũng báo lỗi cho bể của anh NgocTM, anh cứ tham cắm cả cụm vào, rồi cuối cùng bị thối gốc sinh rêu.
    Cắm TCCB chống chỉ định cho các cụ nào bị bệnh đau lưng cấp, lại thêm mới lấy vợ cầy thằng ku nữa nữa thì....

Last edited: 15/11/10
    teptambot thích bài này.
  8. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Mai mợ Tú mang cho em 2 bao thuốc cu ba, cùng với bộ cực tím luôn nhá. Hẹn cụ ở An Dương ăn bún chả.

9. linhtp272

linhtp272 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    356
    hị hị ! theo em vụ này nếu có thêm cuba cạn ,bác nhổ hết cây bệnh ,hoặc khóm nào lá li nhi ra ...ném bỏ....cắm cây cạn vô ...chỉ nên cắm nhúm nhúm ít 1 bé như ngón tay út thôi ah,mất công tý nhưng đảm bảo lến lun ! cụ thử lại xem !

teptambot thích bài này.
  10. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    Hay là tra tấn tảo nâu bằng ozon nhể
    theo lý thuyết thì mấy ông tảo nâu gốc canxi là kị ozon lém

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:53 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:25 PM ----------

Còn 1 cách nữa cũng tương đối dã man =)) rút hết nước đi ( rút cạn ) song đổ nước mới vào và chạy lọc , khi lọc váng hút sạch mặt nước rồi lại hút ra và làm lại một hoặc hai lần nữa .
    chú ý . nước đầu tiên nên giữ lại để hoàn nguyên

teptambot thích bài này.
  11. longk

longk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    655
    tình hình mát giời rồi mà cây cối của anh em trong CLB chán thế nhỉ, đề nghị ban lãnh đạo thành lập 1 đội chuyên viên đi kiểm tra, sửa chữa lỗi, bổ sung lại kiến thức cơ bản cho anh em với ạ ( mời các cụ đến nhà em đầu tiên :blushing: )

12. cobber

cobber Well-Known Member

Thích đã nhận:
    200
    máy o zon khó quản lý liều lượng lắm chú ạ, cứ bật máy lên là nó phun tùm lum. Cái này quá tay có khi sáng mai bể trắng phớ!

13. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Rút cạn và để hơi ẩm. Nuôi cuba mọc cạn. Bao giờ full nềm thì đổ nước vào. Hehe.
    Ozon hả. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhá. Keke.

14. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    tình hình này ko cho Tccb nữa, thậm chí nhân cơ hội này liên kết với cụ cả HVT nâng giá Tccb thật cao để gây quỹ ABV và CLB thôi.

15. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Ủa. Bún chả mà cụ cũng chê ah. Thế em lấy cái hẹn giờ em đang dùng để đổi cái hẹn giờ mà cụ cho là chạy sai giờ nhá. Hehe. Thực ra sau 24h test thì nó chả sai 1s nào cả. Có lẽ điện đóm nhà cụ cần có ổn áp thật hoặc là nhà cụ có. .. Eo ơi, đêm roài nói ra sợ lắm. Chả có nhẽ lại đi nghịch hẹm giờ lúc chúng ta tắt đèn đi ngủ.
    Mà túm lại thì mai cụ có nhận lại bộ hẹn giờ hok, hok là em để hẳn hai cái hẹn giờ để hẹn toàn bộ đèn đóm trong nhà em đấy.

16. Hung Mamen

Hung Mamen Guest

ôi quẩy quá , biết ngay thế nào bacu nhà e cũng bị chém tơi tả mà , híc . Mai sẽ cố gắng set xong súng , bắn lại cho các kụ đỡ ko kịp .

17. thanhnt12

thanhnt12 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    để sang chế độ P mà chụp kụ ơi, nếu không để sang Av chọn F 4 or 5 chụp là ok roài.
    Cuba bị rêu thế cứ thay nước nhiều vào thời tiết đang đẹp thế này mà.... ở nhà lười cắm cả cụm to tuần nay rồi vẫn xanh mướt trộm vía khề khề

18. manhtien

manhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    408
    ngày nào anh ấy chả thay nước 1/2 bể về độ chăm thay nước thì ko ai bằng anh ấy đâu ạ nhưng cái tội lười gỡ cuba ra cắm nên nó thế đấy