Tình yêu mới.

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi kieuanh, 20/7/11.

1. kieuanh

kieuanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    kieuanh mới biét yêu CCL, quyết tâm bỏ tháng lương ra tậu 1 chàng, anh em bình luận cho mình có khí thế nuôi tiếp nhé!(chưa up hình bao giờ, không bit có lên nổi ko bác mod sửa cho e với)
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ancaraven, hongnam, bachua and 3 others like this.
  2. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Chim đẹp đấy. Tuy nhiên! Không nên dùng cầu uốn lượn như thế (vì chim khó sàng cầu, nếu như em nó thuộc tuýp đó). Thân

3. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    chim đệp đó . Cùng ý kiến w Son là bỏ cái cầu ấy mà thay = cầu thẳng đi :d . Chim này chắc chim thuộc r , k pít hót hét ra sao mà đến 1 tháng lương dữ vậy :d hì

ancaraven, weochun and kieuanh like this.
  4. justin bieber

justin bieber Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Chim của kieuanh rất đẹp , cho hỏi là đuôi dài bao nhiêu vậy bạn

ancaraven and weochun like this.
  5. kieuanh

Thích đã nhận:
    118
    mình cầm cái thước 20 fân loay hoay mãi ko đo được. chắc bao giờ hắn rụng lông sẽ có kquả chính xác. ở chỗ mình hiếm CCL nên nó thuộc hàng top, giá cũng top, nói ra các bác cười chết. Có duyên nên phải chiều mà. Hắn hót hét cũng được, nhưng chưa đánh đuôi nên mình hơi rầu...

ancaraven thích bài này.
  6. SonnguyenVT

Thích đã nhận:
    500
    Bạn mới nuôi em nó thôi mà! Đừng vội. Khi nao em nó căng rồi thì mới biết là em nó có chịu đánh đuôi và sàng cầu hay không. Thân

ancaraven and kieuanh like this.
  7. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Chim sàng cầu là tật xấu chứ ko phải tốt đâu bạn , nó đứng nghiêm chỉnh trên cầu hót mới hay chứ sàng qua sàng lại , lóc chóc ...đem thi giải là bị mất điểm chắc

ancaraven thích bài này.
  8. SonnguyenVT

Thích đã nhận:
    500
    Đánh đuôi và chạy cầu liên tục khi thi đấu thì đấy chính là phong cách đẹp nhất của giống chim này. Còn họa mi thì sàng cầu mới là xấu. Không biết leemin có nhầm lẫn không nhỉ. Mình nuôi chim CCL hơn 10 năm nay rồi và mình chưa từng thấy con CCL nào đi thi đấu mà đứng yên 1 chổ mà hót mà đoạt giải cả. Thân

Last edited: 23/7/11
    ancaraven, phuckrongno and leemin like this.
  9. bayby_boy12

bayby_boy12 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    có thể bạn nhầm sàng qua sàng lại chụp lồng bị mất điểm, khác với sàng cầu đánh đuôi cộng điểm. họa mi sàng cầu mới là tật xấu. 10 năm trở về trước người ta thường chọn cầu lượn cho lửa ,còn bây giờ thì ít ng chọn

10. danhninh

danhninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    trời mình mới nuôi CCL .chỉ vì thấy nó vừa hót vừa đánh đuôi sàng cầu mình mới mê nên vừa mới mua 2 em chuyền về còn bạn Leemin lại nói sàng cầu là tật sấu mình nghĩ có lẽ bạn nhầm chăng?

11. kieuanh

Thích đã nhận:
    118
    chòe lửa sàng cầu, rê cầu, đánh đuôi, hò hét là nhất rồi. sao các bác cứ phải thắc mắc nhỉ:laughing:

12. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    lời khuyên dành cho chủ thớt: hãy hỏi thật kĩ chế độ chăm sóc và công thức làm cám của chủ cũ, rồi tuân thủ nghiêm theo đó để đảm bao em nó có phong độ ổn định. nếu muốn thay đổi gì thì phải có thời gian làm quen. đừng thay đổi đột ngột làm nó sốc => mất lửa -> chán, chả buồn chăm ->hỏng mất 1 con chim hay

kieuanh thích bài này.
  13. hieuvks

hieuvks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    bác này có chém nhầm qua họa mi k vậy, chòe lửa mà sàng cầu, nhảy cầu, đánh đuôi, nếu đánh đuôi 2,3 nhịp 1 lúc còn tuyệt

14. phuckrongno

phuckrongno Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    ôi con chim này của bạn may mắn quá nhỉ ?được vào nhà đẹp vừa đọc báo vừa được thưởng thức bia ,,Hà Nội , này mà hót ko hay mới là lạ , cho em nó nhậu ít thôi bạn nhé , say rồi ko hot hét ji đâu lăng ra ngủ khì thì khổ ,đùa bạn cho vui thôi , chim CCL mà ko đánh đuôi sàng cầu múa hót ,, nếu mà đứng hót như trời trồng , thì có hót hay thế nào cũng ,gọi là hàng rẻ tiền đó bạn nhé ,bạn cứ chăm nó tốt vào ,va đều độ , nó sẽ ko phụ lòng bạn đâu , chúc bạn có 1 chú chim tuyệt vời , chào bạn

15. thsondnpt

thsondnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Như thế nào gọi là 'sàn cầu'?... biết đâu các bạn chưa hiểu hết ý sàn cầu của bạn leemin. Các bạn thấy con chào mào nó sàn cầu kết hợp với múa cánh như thế nào? Đẹp hay không đẹp.
    @kieuanh: Con đó đuôi phải trên 20cm và con của bạn có triệu chứng chuẩn bị thay lông rồi. Tôi nhìn hình và nói vậy, có gì bạn đừng giận nhé.

16. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    mún pít thế nào là sàn cầu thì lên youtube mà search ? Thiếu j clip ? Thế bạn hỉu ý của bạn leemin là gì ? CCL nết chơi càng lăng xăng thì càng tốt , càng dc điểm trong các kì thi chỉ cần k chụp chim là được . Ở đây là box ccl , bạn mún hỏi về chào mào thì qa box chào mào mà hỏi . Thân !

17. thsondnpt

thsondnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Nóng tính thế bạn? Bạn vội vàng quá. Tôi thấy nên để bạn leemin có câu giải thích cho vui vẻ- vì mục đích chúng ta lên đây để giao lưu, học hỏi (không biết thì người ta mới hỏi chứ.) Tôi không muốn tranh luận vô bổ với bạn, nhưng tôi khẳng định rằng bạn chưa hiểu tại sao tôi đưa con chào mào vào đây? là để so sánh đó bạn à. Nên đọc và suy nghĩ kỹ trước khi trả lời- hạn chế cái 'tôi' để anh em trên diễn đàn có cơ hội mạnh dạn trao đổi với nhau. BRs.

18. kieuanh

Thích đã nhận:
    118
    @phuckrongho: he. nhà em bán bia. hôm đó hàng về nhiều...em là người tình cảm và iu động vật. dù nó có mất lửa hay già nua đi thì em vẫn iu nó.hì. e chỉ thấy nó vẫn còn thua một số con khác nên chạnh lòng tí thôi
    @thsondnpt: các bác chém nhau ác thật đó.con chòe nhà em đang thay lông nhưng vẫn hò hét tốt. em đang chờ cái lông đuôi rụng đây để xem đc mấy cm.em mới gặp 1 con đuôi dài hơn mà bằng tiền con này nên em đang rất đau khổ. em chụp cận cảnh chứ nhìn xa cũng chăng dài lắm đâu ạ. toàn cảnh em nó đây.[​IMG]
    cảm ơn các bác đã góp ý!!!!!!

19. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    1 lương công chức nhà nước hả bạn?
    nge đồn đầu tháng 10 không dưới 2 chai ah :)

20. kieuanh

Thích đã nhận:
    118
    ối đó là lương doanh nghiệp tăng bác ơi chứ lương công chức nhà nước thì....hãy đợi đấy!!!!!hix