tklys chim hà lan mới nhập về hà nội

Thảo luận trong 'Yến hót (Canary).' bắt đầu bởi tklys, 12/5/13.

1. tklys

tklys Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
  2. richmon

richmon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Up lại hình nhé!
    cái này là bướm đi kèm
    Bác tklys cho biết cái giá nhập chim nhé (inbox). Thanks

Tigertran, coi77 and bihallow like this.
  3. khoekhoang

khoekhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    hình như là f3, f4 rồi thì phải tklys à... bạn nhập từ SG ra... hay Thái lan về.

4. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Cái món ở cái hình cuối cùng cũng ngon đấy có khuyến mãi đi kèm không đấy? :) )

5. tklys

tklys Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    chim này k phải nhập từ sg ra và cũng k phải thái lan về.chim từ hà lan bác ah.

6. SingingCanary

SingingCanary Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,424
    bác tklys cho mình hỏi là chim bác nhập bằng đường hàng không à? nếu đúng vậy thì thật sự mình rất nể.

7. tklys

tklys Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    vâng bác ah.nếu bác có người quen ở sân bay nội bài hoặc bên cục thú y hà nội bác có thể hỏi người ta về lô hàng ah.

8. SingingCanary

Thích đã nhận:
    1,424
    ko. mình ko băn khoăn gì về lô hàng. Có điều rất nể bác vì nhập đc lô hàng trên bằng đường hàng không. Ko phải ai cũng làm đc có điều kiện và khả năng làm đc chuyện này. Bác cho mình hỏi thêm ship từ bên đó về đây hết mấy tiếng?

9. tklys

tklys Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    e cũng không để ý nhưng chuyến bay của nó là 8h45 tối thứ 5 và bay nghỉ ở đài loan đến 10 h sáng thứ 7 về đến sân bay nội bài

10. hat

hat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Bạn cho hỏi chim nhập qua đường hàng không có phải qua máy soi không? Việt Nam mình cấm nhập chim mà sao bạn nhập được giỏi thế? Đúng là siêu nhân...

11. SingingCanary

Thích đã nhận:
    1,424
    hay thật. Các bác ở HN giờ chơi chim khủng quá. Kiểu này phong trào yến hót VN chẳng mấy chốc là phất mạnh vì toàn chim đẹp. Chúc bác nuôi chim tốt

12. tklys

tklys Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    nói chung là nhập được về cũng rất vất vả và trong sg như nào e không biết.nhưng nếu các bác cứ nhập về sân bay nội bài có thể nhờ vả được.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:24 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:19 PM ----------

Last edited: 13/5/13
  13. tklys

tklys Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    e xin đính chính lại là 8h45 tối thứ 5 là giờ của bên nó và về đến mình là 10h vietnam sáng thứ 7

14. SingingCanary

Thích đã nhận:
    1,424
    chim đẹp thì các bác có rồi đó. Bước đầu là buộc phải nhập như thế để có giống tốt việc còn lại là các bác làm thế nào để nó phát triển tốt thêm thôi. Chứ mỗi lần nhập là vất vả mà ko lẽ chúng ta cứ nhập hoài. Cái danh chim nhập nó có giá thật nhưng về lâu dài thấy nó ko hay tí nào. Quan trọng là cái cách chúng ta chơi và làm chủ chim nhập nó như thế nào như thế bạn bè các nước nó mới nể. Trang web này mình có share cho vài anh bạn nước ngoài xem và họ cũng đồng quan điểm với mình là trước mắt cần cải thiện con giống. Việc làm của bác là tín hiệu tốt, mong bác duy trì tốt số chim này để VN có cái để khoe với họ chứ chúng ta ko khoe chuyện chúng ta nhập nhiều chim của họ làm gì phải ko bác :)

tranca, Wacken, ntnam21 and 3 others like this.
  15. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Anh nói đúng quá làm sao gây dựng được giống chim Việt phù hợp với khí hậu thổ nhưỡng của Việt Nam, nếu chúng ta cứ nhập mãi thì cũng không hay lắm...

16. bihallow

bihallow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Theo minh ban con hon sieu nhan nua...dang dich cum ma chim van ve dc thi khong phai tam thuong roi qua dang cap.chuc bac co nhung chu chim dang cap

17. SingingCanary

Thích đã nhận:
    1,424
    Hihi. Có vẻ anh hơi bị lãng mạn trong chuyện này. Khái niệm chim thuần Việt chỉ để nói cho vui thôi chứ cơ sở nào đâu để mơ tưởng là VN sẽ có dòng chim riêng? Cái cơ sở đầu tiên là nhập chim về lai tạo còn bị nhiều người cho là sính ngoại thì chuyện anh nói chỉ có trong tưởng tượng thôi. Mình thì ko quan trọng con chim nó về bằng đường gì. Tất nhiên bằng đường hàng không vẫn tốt hơn vì quy chuẩn nó đâu ra đấy. Miễn chim cò về đc VN là tốt rồi chính vì thế mới nể bác này và còn nể hơn nữa nếu bác duy trì tốt đàn chim này share cho nhiều người chơi. Cái ranh giới bị người khác cho là sính ngoại nó mong manh lắm. Do quan niệm của từng người thôi và cũng thật khó để giải thích. Chỉ biết một điều là quan niệm càng thoáng thì tư duy cũng thoáng theo. Ko có nghĩa chúng ta lệ thuộc hàng ngoại nhưng ko có hàng ngoại thì ko làm đc gì cả. Phải cân bằng như cân bằng dinh dưỡng vậy thôi. Hehe. Vừa rồi mình cũng qua thăm nhà một trong những người nhập lô hồng HL đầu tiên vào SG theo đường bộ từ TL. Anh ấy cũng chia sẻ thật nói là cần phải đổi giống thôi vì số hồng này đã thoái hóa rồi. Mình đồng ý nhưng cũng nói là ko ngờ nó bị thoái hóa sớm như thế, Nguyên nhân thì chắc ae ai cũng biết.

Wacken and yeuchimthucanh like this.
  18. Lưu-Binh

Lưu-Binh Mod Chim thuần dưỡng

Thích đã nhận:
    2,346
    Oh sáng rực 1 vùng, ae ngoài Bắc có yến đẹp chơi rồi, xin chúc mừng

19. BLACK_CANARY

BLACK_CANARY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    498
    -Qúa hay luôn. Anh đã tìm ra 1 nguồn nhập chim khác cho VN, tại sao gà nhập bằng hàng không dc mà yến đến tận giờ mới có người làm được, cũng đáng suy nghĩ....
    -Chim khá đẹp, nhưng mình đóan giá cả chắc không rẻ , nhưng nhập dc là mừng rồi.
    - Bác Sing ơi theo mình nghĩ cứ chơi theo kiểu này thì VN mình còn nhập dài dài, còn giống dòng riêng chắc quá viển vông.Vài năm thay giống là bình thường, ngặt nỗi chơi theo quy tắc đúng thì ít người chịu nghe, chịu chấp nhận sự thât

20. hoailinh

hoailinh Active Member

Thích đã nhận:
    5
    Bao giờ có chim non bác sơn ới 1 câu nhé ưu tiên a e gần nhà hihi quả này chẳng mấy a e hn ai cũng có hồng hl để nuôi chơi rồi