TL ăn ít hay ko ăn ???

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Bii, 18/2/08.

1. Bii

Bii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    các bác cho em hỏi ở nhà em có nuôi 1 em TL em nó gần = 1 rang tay , hôm wa em nó chui vào trong hóc đá bị kẹt trong đó nhờ em phát hiện kiệp lúc nên đã cứu em nó đc , mà thân và đầu nó có bị chày sướt. hiện tại em nó rất nhát, mà từ lúc nuôi đến giờ em ko thấy em nó ăn gì cả? bỏ cá vào thì cũng hết ko bít tại do cá chui xuống những cục sỏi hay sao hay là em nó ăn mà em nếu em nó ăn thì em cảm thấy em nó ăn rất ít lắm, có phải giống nó là vậy ko các bác hay tại cá em có vấn đề em nó hay nằm 1 chổ lắm đôi khi cũng động đậy, em mới tập nuôi cá rồng mong các bác chỉ bảo ...........

2. gagetiger

gagetiger New Member

Thích đã nhận:
    0
    tra loi

cá của bạn bé tí như vậy ma còn bị kẹt đầu hả, chắc tại bạn mua nhằm co cá hơi ... thì sao?
    mình nói thiệt đó!

Last edited by a moderator: 20/2/08
  3. Bii

Bii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    ạc ạc tại cá mình rất nhát nên nó hay chui vô trong hóc, tại trong hồ mình có cây và 1 cái thác.

4. AChauLong

AChauLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    ông này ở đâu ra vậy ,biết thì nói ,ko biết thì đừng có chê cá người ta, chưa chắc mình đã khôn hơn con TL đó đâu ,mình nói thiệt đó :-$

bạn mới thả vào hồ thì nó hơi lạ nhà thôi, đợi chừng vài ngày nó thành sếp sòng cái hồ đó à :D , những con nhỏ hơn cái miệng sẽ được em ấy quan tâm chiếu cố ngay thôi :)). Còn nếu bạn cảm thấy lo lắng thì cho em TL ăn thịt bò hoặc tôm thái nhỏ thả ít ít xuống xem ăn ko,còn 1 điều nữa là cá rồng là loài ưa thích nước tĩnh nha bạn :D

5. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chỉ nghe nói mà biết như vậy ông này thiệt là ko có tế nhị gì hết, mà nói thật ko biết ai .....! =))

6. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá bạn chắc mới về bị nhát thui, bạn nên tắt đèn cứ để nó tự nhiên trong hồ của bạn khoảng 2 3 ngày, hạn chế cho ăn => nó sẽ wen rùi mới cho ăn bình thường. Bạn cũng hạn chế tiền ồn trong hồ (chì có cái máy lọc chạy là ok), khi nó wen rùi thì bạn mới update thêm tiếng động cho nó.
    Mình cũng mới tậu con TL bằng cái hộp quẹt gaz, mình làm như vậy giờ nó bình thường (thấy mình nó còn nhảy ra nhấp miện mới ghê, chắc nó giận mình mua nó về thả nó 1 mình trong hồ nên nó buồn :devil:).
    Chúc cá bạn mau dạn