tổ chức cuộc thi

Thảo luận trong 'Sinh hoạt cộng đồng Gia cầm' bắt đầu bởi long_ga, 11/11/08.

1. long_ga

long_ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    hi chào các bạn yêu thí gà... mình là 1 thành viên mới gia nhập mình xin góp ý kiến của riêng mình nha B)
    mình xin hỏi là trong mục gia cầm này có ai tổ chức cuộc thi gì chưa nếu chưa thì mình xin đề nghị tụi mình nên tổ chức 1 cuộc thi gì đó về gà của mình chứ chẳng hạn như thi coi gà ai đẹp hay gà nào gáy hay cũng được.................:applause:
    và có những món quà bằng lưu miện chương hay 1 phần thưởng bằng vật chất chẳng hạn =P~
    và mỗi tháng tổ chức 1 lần hay 1 năm tùy theo ý kiến của nhiều người mà quyết địnhb-(
    mình xin có ý kiến vậy đó nếu ai quan tâm thì mình cùng tổ chức nha nếu ai đồng ý thì mình cùng liên lạc với nhau nha đây là nick yahoo của long nè baolong20119 hay phone 0906601709 mình ở quận 8:D

2. hunter84

hunter84 Member

Thích đã nhận:
    12
    ý hay đó anh.chắc là gà của anh Phương va của Vinh thay phiên nhau đoạt giải quá.

3. long_ga

Thích đã nhận:
    350
    ừh nếu các bạn đồng ý thì cùng ủng hộ nha gà mái thái lai của mình đây mới khinh của cuong_gatre_hcm đó đang chuẩn bị qua nhà anh thongsssss bắt thêm con trống

4. KhuongTu

KhuongTu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    Kiểu này cờ và cúp vô Mr Phương hay Mr Vinh hết quá.

5. vinh_xo

vinh_xo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    vinh đâu có gà nhiều và đẹp như anh phương đâu...đừng khen nữa vinh ngại quá,ngại quá...he he

6. HungGatreHN

HungGatreHN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    :p cũng chưa biết đc .. vì đằng sau con rất nhiều cao thủ mà sao khảng định sớm thế ... còn rất nhiều cao thủ mà :-$

7. long_ga

Thích đã nhận:
    350
    mấy bạn sợ thua hả cố lên chứ ko tin tưởng bản thân mình hả mình chưa có con gà nào hết nhưng mình tin là 1 ngày nào đó mình sẽ là 1 trong những người thắng cuộc nếu cuộc thi được tổ chức

8. davidhieu_sg

davidhieu_sg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    chưa ji` đã sợ thua rồi,vui là chính mà các bác,sẵn tiện giao lưu học hỏi kinh nghiệm :D

9. aqualahan

aqualahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    650
    hưởng ứng 2 tay luôn nha pa con pát động đi tìm nhà tài trợ nữa hheheheheheheheh

10. long_ga

Thích đã nhận:
    350
    cám ơn các bạn nha mình cần tìm người tài trợ và sự đồng ý của mod và những ý kiến về địa điểm tổ chức nữa aqualahan ơi ráng tìm nhà tài trợ nha có gì liên lạc với mình nha ai muốn tham gia đề trở thành những những người thực hiện thì cũng trả lời với mình nha
    mình nghĩ là nên tổ chức vào dịp hè hay những ngày nào mà chúng ta có thể tham gia đầy đủ đó

11. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    ý kiến hay đó .............. tán thành cả hai tay luôn....!!!!!1111

12. KhuongTu

KhuongTu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    Em nói vậy chứ em có nói em sợ thua đâu mà.
    Em chỉ nói hai anh đó chắc gom cúp thôi mà
    Ý kiến hay, nhưng ý kiến vẫn chỉ là ý kiến
    Anh nên cho một kế hõach cụ thể, mọi người thấy hợp lý thì sẽ ủng hộ và MOD sẽ xem xét hỗ trợ chúng ta thôi mà

13. tuanlt

tuanlt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    186
    wá hay....................................... pepsi đồng ý tài trợ cho chương trình này rồi đó :D hehe

14. cuong_ga_tre

cuong_ga_tre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    ý hay đó Long..............để mình hỏi xem hãng nhớt Castrol có tài trợ cho tụi mình ko nha.

15. satlongthuyson

satlongthuyson Active Member

Thích đã nhận:
    1
    mình thấy ý tưởng rất hay, vấn đề chi phí tổ chức và trao thưởng (chi phí tài trợ) đâu ra, diễn đàn mình có mạnh thường quân nào góp sức vật chất cụ thể không để anh e mình lập một ban tổ chức hằn hoi để tồ chức cuộc thi, năm mới cũng gần đến sao mình không đề nghị CLB GA TP.HCM tổ chức cuộc thi ta, tổ chức tại hội chợ hoa hay triển lãm rất hay đó các bạn, mình nguyện đóng sức và một ít tinh thần + VC để tham gia tổ chức cuộc thi cùng mọi người. Mình thấy ý tưởng hay quá đó, anh em ủng hộ đi. Còn nhiều cao thủ núp lùm Phương với Vinh chỉ có nhiều cơ hội thôi, đoạt giải hay không còn chờ nữa, hehheheheh

16. bao ke

bao ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    hy vong long_gà sớm tiềm ra nhà tài trợ , khi đó sẽ có những chú gà mới đẹp tuyệt vời xuất hiện nữ hihi................ nếu có thễ tỗ chức ngây ngày 1-1-2009 tết tây ,bây giờ ae chuẫn bắt đầu làm việc la dưa rồi

17. dienti

dienti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,026
    Ý tưởng của bạn rất hay,rất có tâm huyết với con gà kiểng.Nhưng mình cũng hơi băn khoăn 1 số vấn đề;
    Thứ nhất:Các tiêu chuẩn về một con gà đẹp(gà thái,gà tân châu,gà rừng...)chúng ta đã thống nhất chưa,đã được sự đồng thuận cao chưa.Quan trọng nhất là nó đã được sự công nhận của những người am hiểu chưa(nếu có văn bản về chuẩn gà đẹp càng tốt)
    Thứ hai :Là chúng ta cho thi gà thái-gà thái,gà tân châu-gà tân châu,gà lai-gà lai,gà rừng-gà rừng...Hay bạn cho các loại gà thi với nhau(cái này mình nghĩ hơi cực BGK)
    Thứ ba:đây là 1 cuộc thi mà yếu tố cảm tính phụ thuôc rất lớn vào kết quả ,do đó chúng ta cần có phải lập ra 1 thang điểm chuẩn để người thi đánh giá phần nào con gà của mình(giống như thi hoa hậu thì cũng có 1 số chuẩn :cao,dáng,nước da...),để người thắng và người thua đều nhận thức được về con gà của mình-Từ đó mà có hướng vun đắp cho những con gà của mình ngày càng đẹp,càng đúng chuẩn
    =>Đó chính là mục đích mà cuộc thi này cần đạt được không?
    Vài lời tâm huyết,có gì không phải mong mọi người bỏ qua cho

18. trienthanh@

trienthanh@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    227
    :devil:
    bạn rất tự tin đó bạn,chưa vào cuộc thì chưa biết ai thắng ai thua đâu?mình thấy trên diễn đàng co nhều người thích tưng bốc quá!!:devil::devil::devil::devil::devil::devil::devil::devil::devil:

19. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    cái dzụ này đã được hội trưởng là chú Nhàn, và chủ tịch hội SVC Sài Gòn thống nhất rồi bạn, tết này mỗi người sẽ đem theo 2 con gà đẹp nhất của mình đi thi ở cong viên Lê Văn Tám, , miễn phí tất cả , chỉ cần gà của các Bạn đẹp thôi, và còn tổ chức sáng chế lồng nuôi gà sao cho phù hợp với điều kiện nuôi nhốt ở TP, các Bạn cố gắng nhé :)
    Thân

20. long_ga

Thích đã nhận:
    350
    ùh mình cám ơn những lời góp ý của cám bạn nha nhưng các bạn có thật muốn tổ chức cuộc thi ko vậy mình thì luôn muốn tổ chức đó nhưng vì mình mới vào nghề nên rất còn ngơ ngác
    chào dienti mình muốn nói cho bạn biết là ở đây chúng ta đừng phân biệt gà gì hết vì nếu chúng ta thi gà thái ko thi sẽ có rất nhiều người thất vọng vì ko có gà thái đó vì gà thái mắc nữa nên mình nghĩ trong ngày tổ chứ mình nên thi nhiều loại gà thì hơn
    ai có gà thái thì sẽ thi vào nhóm gà thái ai có gà tc thì thi tc gà tre thường thì thi tre thường..........chủ yếu là tụi mình có 1 sân chơi vui và đồng thời phát động cho mọi người thấy thú chơi kiểng rất vui và có lợi để giảm stress
    các bạn biết ko lúc xưa thú chơi gà rất phổ biến ở cha ông mình đó cứ đến dịp tết là có đá gà nhưng bây giờ ko còn là vì có nhiều ngươi lợi dụng để cá độ nhiều quá đó nên cấm ko cho tổ chức chơi nữa nếu bây giờ mình tổ chức lại thì Long nghĩ sẽ táo nhiệt đó...................