Tổ chức thi chim ngoài vúng phủ sóng

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi Hien_Architect, 27/9/06.

1. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    Dạo này chim của mọi người cũng có nhiều chim căng rồi.Mà phong trào chơi khuyên càng ngày càng lên cao.nên tôi có 1 ý kiến là:
    Sẽ tổ chức các cuộc thi khuyên ngoài,do cá nhân thi với nhau,chứ tình hình là 1 năm trên Bách Thảo có 4 cuộc thi và Cung Thiếu Nhi thi ko đủ cho anh em chơi khuyên,cái chinh là anh em chơi chim bị thụ động quá,trứơc khi thi 2 tuần báo mới biết lịch thi,đến khi thi thì chim lại tụt rồi
    Dạo này ở các tụ điểm chơi khuyên cũng có kha' nhiều chim líu căng,chính vì thế tôi muốn có nhiều giải thi hơn

Tôi có 1 y' thế nay`,anh em xem qua và cho ý kiến nhé:

Sáng chủ nhật hang` tuần sẽ mở thi khuyên ở Cung Thiếu Nhi. chỉ là thi với nhau,chim ai căng nếu chủ nhân hưởng ứng thì sẽ cho vào giàn thi với nhau,3 người nhất sẽ ko phải trả tiền nứơc,và mọi người sẽ đánh giá với nhau

Các ưu điểm là:
    1_Con chim nào của bạn cũng có cơ hội đc đi thi (ko chỉ là những con nòng cốt ở nhà)
    2_Vì giải thưởng ko to nên sẽ giảm đi đc tiêu cực....tình cảm anh em càng thắm thiết:p
    3_Chủ động cho người chơi chim (lúc nào căng là đc thi,ko phải chờ)
    4_Ko phải đóng lệ phí thi...ko có hội hè j cả....ko tốn tiền

Anh em tham khảo và cho ý kiến nhé,cám ơn mọi người cho ý kiến thêm và hưởng ứng :D

2. trecontapchoi

trecontapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    ý tưởng hay quá....đồng ý với đồng chí Hiển :D.........

3. thanh_khuyen

thanh_khuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Các bác ơi, vụ này đã được tổ chức chưa thế.
    Em mới lên diễn đàn nên ko biết. Có j các bác thông báo. Em tham ja với

4. hiphoprjd2

hiphoprjd2 Member

Thích đã nhận:
    4
    Đồng chí Hiển tổ chức thế này thì anh em chơi Khuyên sung xướng quá nhưng ai sẽ là Bánh khảo xứng đáng cho anh em chơi khuyên tin tưởng đây

5. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    anh Hiển Pro ghê ha ! anh ui ai đứng lên mới quan trọng chứ ban tổ chức ko quan trọng mỗi người là 1 giám khảo rồi đúng ko hi` hi` ^_^ ! hoan hô anh hiển đứng lên đi anh

6. Hien_Architect

Thích đã nhận:
    435
    Thực ra vì giải thưởng ko to nên mình nghĩ rằng ko đến nỗi là tranh cãi nhau.Trọng tài là tất cả chủ chim thôi,nếu như mà vẫn ko thắng bại thì có thể nhờ nhưng người chơi chim mà ko thi đánh giá hộ.Cái chính là mọi người vui vẻ đến với nhau là đc rồi
    Gọi là thi cho nó nghe có vẻ máu ăn thua 1 tí thôi.Chơi cái gì cũng thế,dính 1 tí tiền bạc vào thì cuộc chơi mới sôi động.:D

7. Hien_Architect

Thích đã nhận:
    435
    Cuộc thi bắt đầu từ Chủ Nhật ngày 1-10-2006

Tiêu chí chim dự thi là chỉ cần líu tốt,ko wan trọng tật tành ngoái lộn,tiện cầu....bên cạnh tiêu chí là líu nhiều,phong cách liu',(nếu như 2 con chim ngang tài thì sé có đánh giá về chất giọng cũng như là tiếng líu)

Mở cuộc thi này tôi ko có 1 chút gì về lợi ích cá nhân,cái chính là anh em trong hội chơi đến với nhau,giao lưu cùng nhau,phong trào chơi khuyên lên cao hơn...và điều quan trọng nhất là mọi người sẽ ko bị bỏ sót tài năng trong nhà mình

8. thanh_khuyen

Thích đã nhận:
    2
    Anh hiển ơi, tập trung mấy h thế. báo lên cho anh em còn biết mà chuẩn bị. Tập trung ở trước cửa Cung thiếu nhi nha. Làm thế nào để biết hội đây? Có băng rôn à?

9. dhongphuc

dhongphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Thế thì anh em ai có chim mang ra chỉ để trả tiền nước cho em thôi. Chim em căng lắm mà. hahahah. Anh báo tin buồn cho em là mấy cái con đấu tốt của anh hôm vừa rồi bị chuột nó liên hoan hết rồi, lí do là cô giúp việc bắc sào cho nó. Nếu em muốn có mặt anh ra thi thố cùng thì nhường cho 1 con, anh không còn 1 con nào nuôi cả. Anh em nhà mình ai có nhu cầu giải tán khuyên có chú nào già rừng nuôi lâu chiếu cố nhường lại em nha.

10. thanh_khuyen

Thích đã nhận:
    2
  11. NamBM

NamBM New Member

Thích đã nhận:
    0
    khổ ghe dhongphuc nhà. Hỏi thử NamBM xem ông ấy mới nhập ít khuyên mộc đó. Cũng khá phết. Ông ấy ở cửa hàng 295BM đó. Có mặt tầm 10h sáng đến tối. Trừ thỉnh toảng đi nhậu thui. hihi ^^

12. Hien_Architect

Thích đã nhận:
    435
    Giờ bắt đầu tạm thời lấy sẽ là 9h30 ở Cung.Sau nay sẽ cùng mọi người bàn luận thống nhất giờ làm sao để sao cho sẽ tiện cho mọi người nhất.

@APhuc: số anh đen wa,chia buồn cùng anh.Đợt này toàn con hay cả :(.(Dù sao cũng đừng buồn wa' anh nhé,cái chuyện này chưa phải là chuyện buồn nhất,hãy làm lại từ đầu anh nhé .Người ta có câu là :phong độ la nhất thời mà đẳng cấp mới là mãi mãi .Chúc anh sẽ ko phaỉ gặp lại chuyện này nữa và sẽ có nhiều nhân tài mới nữa)

Last edited: 29/9/06
  13. thanh_khuyen

Thích đã nhận:
    2
    Có gì mai thông báo lại nha cho nó chắc. Chứ số em hay bị leo cây lắm anh Hiển à. Em còn rủ bạn nữa. Ko có đến nơi mà chả có ai thì bị chửi cho thúi mũi. T-T

14. SơnKimliên

SơnKimliên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Cuộc thi lần đầu 1-10 đã ngoài vùng phủ sóng.
    hẹn tái đấu ngày 8-10 chăng?

15. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Ơ thế ko thi à may mà em ko sách con mái của em lên đó=)) ko thì pác nào cũng có giải nha ! hi` ^;^ hi` Tuần tới tổ chức cho zui em xung phong vác mái thi líu haha :laughing: :x :applause:

16. thanh_khuyen

Thích đã nhận:
    2
    tức là ko thi hả anh. may thế hôm đấy em dính mấy cái đám cưới ko đi dc. khổ ghê.
    nếu tuần sau thi các anh pm nha

17. vanhkhuyen1983

vanhkhuyen1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    ông anyf to mồm chủ nhật có thấy ông lên cung đâu mà nói thế ....tại chim thôi chưa kăng rồi sẽ có ngày tui mang lên đó ....giờ ở ẩn luyện thêm võ công

18. Hien_Architect

Thích đã nhận:
    435
    Tuần nào cũng sẽ như vậy cả chứ ko phải là 1 hay vài tuần.Chim ai đi chơi thì cũng đều thi đc cả.Ai thi thì thi thôi chứ có ai ép buộc gì cả đâu mà anh Phúc nghĩ em làm trò này để ko phải trả tiền nước

@Vành khuyên 1983:Có thể thứ 7 tôi ở trên Bách Thảo ,chứ Chủ Nhật nào tôi cũng ở Cung cả.Bạn ko tham gia thì thôi chứ đừng bịa đặt như thế.Tôi ko phải trẻ con.

@Anh Sơn: Hôm nọ ở ngoài Cung có nhiều người đấu thế mà anh ko để ý rồi.:p

@Khuyentrangmo: nếu như bạn ko ngại công sức mà đem khuyên mái lên cũng đc.Anh em đánh giá cao về hành động của bạn.Thay mặt anh em cám ơn bạn.

19. tuan1391978

tuan1391978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Re: Tổ chức thi chim ngoài vùng phủ sóng

hay quá ! được đấy mày tổ chức đi em .nhưng nghiên cứu lại giải thưởng đi theo anh là phần thưởng nên là cái gì đó để lâu được và mang lại danh dự cho người được giải chứ giải thưởng lại uống vào bụng thì không hay và thô tục quá, còn về chuyện kinh phí để trao giải em cứ kêu to lên.anh em kim liên hưởng ứng liền ,nhiều thì không có nhưng mỗi người vài chục thì ok để ý tưởng này tồn tại dài dài một chút. nếu được mãi thì hay quá.
    cái vụ này phát sinh ra cũng hay cái hay của nó mà cả hai hội khuyên kia không có đó là kế hoạch thi có ngày tháng cụ thể

Về giải của cuộc thi thì theo anh nên là một cái cờ khoảng 20.000 không tốn lắm .
    Nếu không có ai phản đối thì anh xin tài trợ khoản cờ này mãi mãi.
    nhưng Hiển xem lại lỗi chính tả đi nhé (Tổ chức thi chim ngoài vúng phủ sóng )

Last edited: 5/10/06
  20. thanh_khuyen

Thích đã nhận:
    2
    Anh hien lam j mà cáu thế. Anh em thì phải tin tưởng nhau chứ anh nhỉ. Em xin ủng hộ anh cả hai tay. HIHI :D