Tổ cu gáy sao lạ quá!

Thảo luận trong 'Tổ chim cu' bắt đầu bởi hienduong, 3/5/12.

1. hienduong

hienduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    Trên ổ có 1 cục Đất , không hiểu chim bố mẹ công cục đất lên tổ làm gì? Tác dụng của cục đất để làm gì?
    [​IMG][/url][​IMG][​IMG][​IMG][/IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:06 PM ----------

Đợt nghỉ 30/4 vừa rồi em về quê, bắt được tổ chim cu này, vì fai laeen trwowngf học nên em không để nở nốt một em nữa, giỡ ổ rồi ấp điện.

2. nguyenhai

nguyenhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    532
    rỡ tổ xuống rồi ấp điện các em nó có sống được không bác nếu có thể mong bác hướng dẫn cụ thể cách ấp điện và cho em nó ăn 2-3 ngày tuổi khi nào có dịp em học tập và làm thử cảm ơn bác nhiều

3. tr xuan vu

tr xuan vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    378
    Nếu có bồ câu bạn cho bồ câu nuôi vú đi, bảo đảm hơn mình nuôi nhiều. Bồ câu nuôi vú an toàn 99% bạn à.

HÀ KIỀU thích bài này.
  4. tuan ga

tuan ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    344
    chim bố mẹ mang đất để vào trong tồ cho những ngày trời mưa có sét không làm sát chim non trong trứng đó bạn........

5. hoangmozi

hoangmozi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    258
    cục đất to đùng vậy em nghĩ không phải do chim bố mẹ mang lên đâu. khả năng là do người ném vô tình hoặc cố ý ném trúng tổ chim.

hcongthuc thích bài này.
  6. hienduong

Thích đã nhận:
    268
    mình đang ấp điện em nó vẫn ngon lành? do mình nóng vội nên bóc quả trứng, em chim non bị chết yểu , tiếc quá. hic hic
    đây là anh em nó nè:
    [​IMG][/url][​IMG][/IMG]

dongkj thích bài này.
  7. chim canh

chim canh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    Bạn ơi cho mình hỏi ti. Bạn nuôi con chim non vừa mới nở ra như thế nào mà giỏi thế có thể nói cho mình biết cách chăm chim non mới nở mà không có chim bố, chim mẹ không.

8. hienduong

Thích đã nhận:
    268
    Bạn phải có dụng cụ để sưởi ấm cho chim? ở phòng trọ minh dùng bóng quả nhót 10w để sưởi ấm cho chim. Đây là yếu tố quan trọng nhất . còn thức ăn thì dã nhỏ vừng, lạc, đút cho chim ăn,Hồi ở còn ở quê thì mjnh đào giun cho chim ăn, chim ăn giun thì lớn nhanh hơn ăn vừng và lạc.
    Ổ của chim thì bạn fai làm ổ giống bố mẹ chúng làm, mục đích để phân chim lọt xuống, nếu chim non mà dẵm phải phân thì bị lệt chân,
    khi chim mọc lông chổi thì hòa cám ba vì với vừng, lạc đã giã nhỏ để đút cho chim.

chim canh thích bài này.
  9. domuoi

domuoi Member

Thích đã nhận:
    11
    chắc do ông nào nghịch ném cục đất lên đó thui chứ to thế làm sao bó mẹ nó công lên đc ha bác.bác nuôi mập nhỉ em nuôi thử 1 con còi nhom.chắc giờ em nó biết ăn rồi chứ bác

10. hienduong

Thích đã nhận:
    268
    biết mổ rồi, nhưng là mái, nhưng không sao? mình là bảo mẫu của nó mà. hii

11. starry

starry Active Member

Thích đã nhận:
    79
    bạn hienduong co thế nói cụ thể hơn cách nuôi chim cu gáy 1 ngày tuổi được không.Minh đang rất cần sự chỉ dẫn của bạn.

12. nguyenhai

nguyenhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    532
    trời 1 ngày chắc khó đấy. nói thật là em chưa gặp trườn hợp này nhưng em có nghe nói và chưa thực hành.
    dùng sữa ông thọ pha loãng dùng ống silanh đổ vào miệng cho chim ăn và nhớ giữ ấm được cho chim

nguyenduchuan thích bài này.
  13. starry

starry Active Member

Thích đã nhận:
    79
    Trả là thế này.Đôi cu gáy em nó đẻ nhưng ấp được 2 hôm bỏ ấp tiếc quá em nhờ lò ấp trứng gần nhà ấp hộ.Bây giờ sắp nở đến nơi rồi mà không biết nuôi kiểu gì.Bác nào biết cách nuôi trong 5 nhày đấu bảo em với.Từ 1------>5 nhé.Trân thành cảm ơn các bác.

14. nguyenduchuan

nguyenduchuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    563
    cám ba vì say nhuyễn hòa loãng.dùng bơm tiêm ok.có điều phải hết sức nhẹ nhàng banh mỏ ra.đúng là phải dữ ấm cái này cực quan trọng đó bạn ạ

Last edited: 24/7/12