Tớ mới bặt được con họa mi của nhà gần chỗ làm sổng nhưng có khi chim chuyền mới lớn.

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi huymobile, 27/12/12.

1. huymobile

huymobile Member

Thích đã nhận:
    2
    tớ chẳng biết chim họa mi nuôi như nào yếu tố như nào để đánh giá 1 em họa mi tốt chỉ biết nhà gần chỗ làm để sổng mất lùa mãi buổi sáng trên cây nhưng ko được trưa tớ thấy nó lại bay về cây gần đấy hót suốt tớ lùa thì nó bay là là xuống cây táo và dồn vào góc tường thế là bắt đươc nhưng chẳng biết đánh giá họa mi như nào.mong cao thủ nuôi họa mi chỉ dậy cách nuôi và xem tướng mi chim cũng dạn phết ít nhẩy dù tớ đứng gần.

2. cuonganpha

cuonganpha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    773
    Bác chưa rành thì đem lại nhà chủ củ hỏi xem ^^. Nói vui chứ ko thik nuôi thì trả về chủ nó, biết đâu cuộc sống có điều bất ngờ chờ bác ^^. Thân!

chaomao.org thích bài này.
  3. huymobile

huymobile Member

Thích đã nhận:
    2
    lại nuôi rồi tại em nó cũng dạn và hot nhiều để hót nghe cũng hay hay chứ mình cũng ko khoai họa mi lắm nhưng do nó đang thay lông nên hôm đấy mới tóm được chứ ko bay cao thì làm sao mà bắt được em nó.

4. sefar

sefar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    cứ nuôi 1 thời gian đi bác,chim vào nhà là có lộc mà
    nhìu khi nuôi rồi tự nhiên thấy thích thì sao

5. huymobile

huymobile Member

Thích đã nhận:
    2
    con họa mi của tớ mầu mắt Lục đậu thanh bác ah ko hiểu mầu mắt đấy có nuôi dễ và chiển vọng cho 1 con chim tốt ko nữa hôm rồi bắt em nó xem song nhìn trên mạng thì mầu mắt nó nói là như thế xanh vỏ đỗ trong đen.