Tôi bắt em này của chú BinhLS được 3 tháng, a e chém giúp với

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi magiamsinh, 12/7/10.

1. magiamsinh

magiamsinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    177
    bắt về e nó là chim mộc ở nhà chú Bình Lạng Sơn, sau 3 tháng đã tạm đứng.Tôi ngồi chụp e nó cách 60cm mà ko vấn đề. A e xem giúp e nó có theo nghiệp cầm ca hay quan võ đc ko với (mới tập chơi mà).TKS all

tuanbambo and bachua like this.
  2. mostwanter

mostwanter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    621
    Chúc mừng bạn có chú chim rất đẹp, quan văn hay quan võ chưa hình thành được hết khi chưa thay lông lần đầu bạn ạ , nhưng theo tổng quan của mình thì chú nó theo đường quan võ là % cao, giờ thì chỉ trông chờ vào cách nuôi của bạn nữa thôi đấy

3. namtruong

namtruong Active Member

Thích đã nhận:
    38
    chim đẹp, dài đòn, mỏng lông, đầu vuông... hy vọng bỏ bộ lông này mùa lông sau đánh chắc cũng được đây. Bạn nhớ chăm chú chim bạn tốt nhé, thay lông mùa sau chim sẽ bung tướng ra nhìn to hơn đấy.

4. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    con này mình dài, nhìn cũng ok đấy. nhưng ko to con lắm nhỉ !

5. mamaaroi

mamaaroi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    Không quan trọng to chim hay bé chim, mà quan trọng con chim nó liền bộ và các bộ phận cân đối. Con này theo mình nghĩ nếu thay lông xong sẽ đẹp đó. Mỗi tội con này điện đóm chưa có gì, mắt vẫn còn loãng và chưa phồng ra. Cứ mồi tươi đều mà chăm thôi là ổn rồi. Có gì không phải bỏ qua nhé.

kukusapa, mechimrung and chaudl like this.
  6. chaudl

chaudl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    700
    Nói thế ai dám bắt bẻ hả Hải, quá chuẩn còn gì, chú đọc sách nào mà phán hay thế ? Mồi tươi không cần nhiều , chỉ cần đều và ổn định là quá ok . Muốn biết văn hay võ thì khi nào mắt đặc, phồng ra như Mamaaroi nói ấy, đem thử vài mỏ với chim khác , có kết qua ngay :p

7. magiamsinh

Thích đã nhận:
    177
    Tks mọi người, e này cũng to phết đấy. Tôi bắt của chú Bình LS 2 e nhưng thích nhất e này. Lúc mới mang về nhảy như điên nhưng sau 3 tháng e nó có vẻ thuần nhanh

8. mamaaroi

mamaaroi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    Ak ak hóa ra anh Châu, lâu lắm không gặp dạo này có khỏe không anh. Em sao dám qua mặt bác được, bác là cao thủ luyện chim rùi mà hehe

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:07 PM ----------

Theo mình con này nhanh đứng là do chim không phải già rừng. Chắc mới được 1 tuổi rừng thôi. Còn về bộ con này nếu chơi hót thì cũng tạm chứ không đẹp.

9. cristianodat

cristianodat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Chúc mừng bác đã có được 1 em họa mi rất đẹp đòn dài chắ tới lúc thay lông và phát triển em nó hót hay lắm đây.Chúc bác có được 1 con văn võ xong toàn

10. lethanhyen

lethanhyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    em có chú chim họa mi nuôi từ nhỏ một lần thay lồng em bắt nó giờ nó sợ người cứ tới gần là bay loạn xạ bác nào có cách gì giúp em với...............

11. zixzac

zixzac Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn mua con hoa mi đó giá bao nhiêu tiền vậy ?

12. chichchoe_lua

chichchoe_lua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    con này chưa đến nỗi bé lắm đâu.đấy là các bác chưa nhìn thấy con của em thôi,em chưa thử cửa công bao giờ nhưng chỉ sợ nó lọt cửa công thôi

tronghoa thích bài này.
  13. Hungvq

Hungvq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    470
    Mình có vài nhận xét qua ảnh có thể không chính xác lắm: Chim tơ không già rừng, chân còn bóng nên dễ thuần, họa hơi quặp hiền, bàn khóa tốt nhưng mỏ hơi ngắn chơi chọi không nổi.

14. magiamsinh

Thích đã nhận:
    177
    Cảm ơn mọi người đã quan tâm, chiều nay tôi đã chia tay với e nó.

15. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Chán cái ông magiamsinh này ! cả thèm chóng chán như thế thì chơi làm sao được chim ? thường thì chim đã bắt ở nhà chú BìnhLs ( chợ đông kinh ) thì đều là chim chuẩn. Vì chim ở cửa hàng đều được có bìnhls lựa rất kỹ vả lại chú ấy lại là người có uy tín trong diễn đàn. Việc bạn hay chóng chán như vậy chẳng bao giờ có được chú chim hay bán đi rồi mai sau gặp lại nó lại tiếc ngẩn ngơ. Tui nói vậy là muốn góp ý với bạn chứ không có ý khác đừng hiểu lầm nhé ... Của bạn thì do bạn quyết định mà !

16. khuyenvang

khuyenvang Member

Thích đã nhận:
    12
    Chú Họa Mi này hình như là chim tơ , chim non rừng thì phải mình thấy chân chưa đc khô họa to không thẳng nếu chú chim đó chim chọi thì mình không thích mẫu chim như vậy mặc dù chưa lộ tướng

17. ndmvn

ndmvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    923
    chết cười bác chủ topic . Vừa kết nhất e này trong 2 em h đã sút rồi . Mua mua pm chủ topic nhé :D.