tôi cho cá rồng ăn đá

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi redtailgold99, 14/3/08.

1. redtailgold99

redtailgold99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ở nhà tôi đang nuôi KLHV, hồi trước tôi hay cho nó ăn tép sống, cá sống, gần đây tôi mua tôm sú ngoài chợ về bỏ vào ngăn đá tủ lạnh, lúc tôm đông thành đá, tôi lấy ra, cắt thành từng cục nhõ,tôi bỏ vào thử xem con KLHV của tôi nó có ăn k, ngờ đâu nó chén sạch, không những vậy mà nó còn chén từng cục " đá tôm " ngon lành nữa chứ. tôi e ngại cho ăn đông lạnh như vậy không biết có làm sao không, nhờ các sư phụ góp ý kiến cho mình với. cá mình nuôi 6 tháng rồi dài khoảng 40cm.cảm ơn nhiều~X(

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Có hại đến đâu thì chưa biết nhưng có lợi hơn hay không thì mình nghĩ không có lợi.
    Bạn hãy thử ăn 1 món ăn nào đó đông đá tương tự cho thật no để cảm nhận được sự khó chịu của những gì trái tự nhiên.:D

3. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thỉnh thoảng do hết mồi và không có thời gian, Mình cũng cho cá nhà mình xơi tôm đông lạnh, thịt bò đông lạnh theo cách của Bạn; mình có theo dõi nhưng không thấy cá có biển hiện gì lạ; Như ý kiến của Bác TPA mình cũng cần cảnh giác hơn. Rất cám ơn.

4. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Em thấy hỉnh thoảng khi cho chuyện gì bận thì ko sao, chứ mình mà cho ăn thường xuyên là vấn đề tiêu hóa của cá lâu dài sẽ có vấn đề thôi các bác àh, em cũng hay cho ăn đôg lạnh nhưng trước khi ăn em đều phải rửa qua nước cho nó tan đá hoàn toàn mới dám cho ăn.....chút ý kiến cùng các bác.

5. redtailgold99

redtailgold99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cảm ơn các bạn nhiều nhé, nhờ lời khuyên của các bạn mình có thêm kinh nghiệm bổ ích. các bạn nào có ý kiến khác thì giúp mình với nhé. cảm ơn