Tới giờ show hàng ... :))

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi cristianodat, 28/4/12.

1. cristianodat

cristianodat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Em tậu được con chèo lửa cũng được 1 năm rồi nhưng sau dạo này em nó ít hót quá với lại không chịu ăn cám nữa cứ toàn ăn sâu qui với lại trứng kiến không à .Các ae biết cách chỉ em với e thank nhìu lắm à mà ở TP.HCM các bác biết chỗ nào bán cào cào với dế ok không em mua về cho em nó ăn ... Và đây là một vài hình ảnh về em nó ...
    Mong ae cho ý kiến hình như e này đuôi 25-30 cm thì phải .

Thuyet Truong thích bài này.
  2. hoangbinhduong

hoangbinhduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    nhiêu bạn bạn nói j` nghe gê vậy.đuôi 25 tới 30 nhưng chính xác là nhiu đi chứ.hjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj

3. cristianodat

Thích đã nhận:
    65
    Mình cũng chưa rõ nữa nhưng hình như là 25-30 cm thôi cũng chưa chắc là phải hay không nữa :d

hoangbinhduong thích bài này.
  4. M.U

M.U Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    - nên nuôi lồng 90
    - nuôi 1 mùa mà không cho ăn Cào Cào, Dế ?!! Bác đang ở quận nào ?

5. cristianodat

Thích đã nhận:
    65
    e đang ở quận 8 vì sợ chim ăn cào cào với dế dính thuốc die nên không dám cho ăn có gì xin ae chỉ dạy :)

6. junbean

junbean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    dế bây h là an toàn nhất vì toàn dế nuôi ko đó bạn :D

7. nguoi me chim

nguoi me chim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    chim đẹp cho em nó chiếc lồng mới thông thả cho em nó hót đánh đuôi đẹp đi bạn ơi .

8. thanmanhtung

thanmanhtung Member

Thích đã nhận:
    13
    theo mình thì chim của bạn đuôi khoảng 22,5 cm . Con này chắc đang tuột lửa để chuẩn bị thay lông , bạn hạn chế sâu lại và cho ăn cào cào và dế, để chuẩn bị cho đợt thay lông,Con này đuôi dài nên bạn sẽ phải khổ với nó lắm, mình có chút ít kinh nghiệm , nếu bạn cảm thấy tin cứ gọi cho mình 0937009190 mình tên Tùng, nói trước , mình chỉ ít kinh nghiệm, vì đang nuôi lửa, tránh trường hợp bạn trách mình xúi bậy, Thân

9. vu_nxt

vu_nxt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    chim của bạn đuôi mà từ 25-30 mà bạn nuôi đc trong cái lồng tre đó hả???lồng của bạn là lồng bao nhiêu vậy???con chim của bạn ko quá 22cm,ko tin bạn cứ thử đo xem sao???

10. tonykhim

tonykhim CLB Gà Cảnh Bình Dương

Thích đã nhận:
    2,736
    lồng của bạn bao nhiêu nan thì nhắm chừng đuôi là được mà, lồng 80 nan đường kính 50cm chim đứng ở giữa mà đụng thì khoảng 20-22cm( 22cm là nó dư ra ngoài lồng lun đó)

11. kieuanh

kieuanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    Khoan khoan lồng lửa nhà e 86 nan, con lửa đứng giữa lồng đuôi chạm cứ tưởng đuôi dài lắm mà lúc rụng lông đo chỉ đc 19,5

12. tonykhim

tonykhim CLB Gà Cảnh Bình Dương

Thích đã nhận:
    2,736
    dế không an toàn như bạn nghĩ đâu( dế nuôi ăn lá khoai mì với lại nuôi trong thùng sốp dế đói ăn sốp chim ăn vô là khó tiêu sẽ ảnh hưởng tới tiêu hóa) mình đã trả giá bằng 1 chú lửa đuôi 23.5 với lại em gà tân châu rồi đó bạn

13. cao van thanh

cao van thanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    509
    Nhìn chim bạn như vậy là không được sung lắm, nếu bạn không cho ăn mồi tươi như dế, cào cào thì chim bị khô lông do thiếu chất. Nếu bạn từ q8 qua q5 thì ngay chợ chim ở đường Thuận kiều buổi sáng bán cào cào, liu điu và dế rất nhiều bạn qua đó mua về bỏ vào ngăn mát cho ăn từ từ. chúc bạn nuôi được chim ưng ý.........

14. ThaiBao

ThaiBao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Uhm theo mình con này tầm 22, 23 phân chim đẹp nhưng khẩu phần ít đa dạng, qua phân chim thấy em này có dấu hiệu hóc chim rồi, bạn nên tăng cường dế và trứng kiến, thêm mai mực nữa tốt nhất là nuôi lồng rông một mùa chim hồi lửa tối đa... lông hình đẹp.

15. cristianodat

Thích đã nhận:
    65
    xin lỗi bạn trước nha thuận kiều cũng ko an toàn đâu mình đã trả giá bằng 1 em chích chèo than và chích chèo đất @@

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:09 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:07 PM ----------

thank bạn nha mình cho chim ăn sâu k , nên phân chim có màu trắng , mình đã thử cho chim ăn trứng kiến r nhưng kết quả là chú chê luôn :(

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:12 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:09 PM ----------

thank a nha .........................................................................................................................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:13 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:12 PM ----------

hjhj e đoán thui a ạ ................................................................................................................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:14 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:13 PM ----------

thank a đã chỉ e chút ít kinh nghiệm ..............................................................................................................................................................................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:22 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:14 PM ----------

thank bạn nha mình cho chim ăn sâu k , nên phân chim có màu trắng , mình đã thử cho chim ăn trứng kiến r nhưng kết quả là chú chê luôn :(

16. SẺ_VN

SẺ_VN Active Member

Thích đã nhận:
    33
    con này đuôi chừng 21-22cm thôi bạn ơi.
    25-30cm dài lắm,lồng của bạn nhốt ko hết siêu chim đâu