tội nghiệp thằng bạn thân/

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi umbro, 24/3/08.

1. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    khổ thân thằng bạn thân của tôi quá.hôm qua vừa lên HHT xem chim thấy có chú to mồm nên mua 50k.trông cũng không đẹp lắm được cái to mồm thật, để cạnh con khuyên 4 năm tuổi lồng vẫn kêu ác,còn cạp cạp con 4 năm nữa.ai dè đêm qua,đúng 2h45' theo lời kể của ông bạn chú chim ấy được mèo hỏi thăm.1 phát rụng mất đầu,ông bạn tiếc ngẩn tiếc ngơ không ngủ được.đến hôm nay thì hết việc ngồi không lôi con 150k cũng mới mua được 1 tháng trên phố Nỉ (Bắc Ninh) ra ngắm đần cả mặt ra.thấy cám cũng hết mới xuống nhà làm cám được tầm 20' lại theo lời kể của ông bạn,chạy lên gác thì thấy cu cậu bay mất rùi.hoá ra cái lông của cậu cũ quá.có nan gẫy dán keo rùi nhưng bắt chim mộc nên nó bay nhiều,va nhiều vào nan đấy nên tuột keo ra bay một mạch lên sân thượng nhà bên cạnh.đem lồng bẫy lên sân thượng hàng xóm đặt nhờ mà cậu kia khôn quá ứ vào,chắc vừa mới nuôi chim lại mộc nữa lên bay được ra sướng quá chả thèm về lại lồng nữa.ông bạn thân cứ tiếc ngẩn tiếc ngơ.chưa đầy một ngày mất 2 chú.hôm qua vừa than phiền với mình nhà nhiều khuyên quá đến giờ còn mỗi 2 con,một đực một cái nữa chứ,chán vãi.ae cẩn thận trong việc chăm chim nhé,chúc ae đừng đen như ông bạn của tôi.chúc may mắnB)

Công tử chơi chim !!!

2. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Ôi thế cơ à khiếp quá nhỉ xin gửi lời chia buồn xâu sắc nhé ....................

3. Linh_tran

Linh_tran Member

Thích đã nhận:
    0
    Đêm dài lắm mộng nhỉ . Nha` nào có mèo thì nên cẩn thận bọn mèo là không tha chim cò bao giờ đâu. Đên họa mi với khướu chúng nó còn không tha huống gì la chú khuyên nhỏ bé .

4. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    chà! các bác nhìn thấy ava của em ko?nó là tên sát sinh đầy tài năng nhưng rất nguy hiểm đấy. em ko nhớ là nó xơi của em bao nhiu con cả mộc lẫn mộc dở rùi( nhưng chắc cũng ngót nghét 10 con, ko kể chim nó bắt trên cây)..híc...xin gửi đến bạn của bác umbro sự đồng cảm nha...đúng là khi đen thì dồn dập lắm chuyện:(

Last edited: 25/3/08
  5. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Các bạn phải dạy cho chú mèo không ngó ngàng đến chim nhà thì mới được, còn nếu không nuôi mèo thì chuột đến mà chuột thì không những cắn chim mà nó còn cắn nát luôn cái lồng đẹp nữa.

6. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Chia buồn chia buồn ..........................................

7. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    hic thế thì hôm nào tổ chức bẫy con mèo đó là m món tiểu hổ đi , đã nuôi mèo thì đừng nên nuôi chim , kinh nghiệm xường máu rồi, chia buồn sâu sắc, hic đau k hổ

8. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    àh thưa với anh mienxaocuabe là em k em nói là của ông bạn trong hội hoàng mai với đền lừ đây.của ông A a A chứ ai