tội nghịêp...

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi KOC, 15/10/07.

1. KOC

KOC New Member

Thích đã nhận:
    0
    Ông anh mua 1 con KCX về, nuôi khoảng 2 tháng thì ko thấy nó lên đầu, dần dần, cứ ko chịu thay nước và lọc bể, con cá bị thiếu õy nên cứ nổi lên hoài, ăn uống thì thiếu. Em thấy thương quá thì xin (bởi vì trước sau gì nó cũng sẽ bị xuống cống). Bây giờ "ảnh" ở chung với đám hồng két, em muốn giữ nuôi vì tuy ko bít là có đầu hay ko, nhưng dàn châu và ngọc trai đẹp, mấy anh em trong diễn đàn có thể nào giúp em cho biết một số loại thức ăn khô cho nó ko, loại có thể nuôi sống nó chứ không cần lên đầu (vì thức ăn cho lũ hồng két đã từng làm 2 con cá tai tượng phi châu đi phân trắng và...). Mấy anh giúp giùm nhé. Vì thấy nó tung tăng bơi lội và ríu rít mừng khi em về, em không nỡ bỏ tí nào. :rolleyes:

2. thanlonglahanhn

thanlonglahanhn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cho la han ăn tôm, tép, cá mồi là hay nhất nếu như kô muốn dùng thức ăn công nghiệp ( XO, JBL, Viking, Sumo....)

3. thanhliêm

thanhliêm Guest

Mình thì cho mấy chú cá lahan ăn viên thức ăn Kaokui, loại hạt nhỏ, màu đỏ, hoặc hạt shanghai cũng giống như vậy, chúc có cá dể thương!

4. kunkun

kunkun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao cá la hán nhà mình cho ăn KaoKui nó ko chịu ăn vậy?còn bỏ cá con tôm tép vô là làm lẹ làng :|