TỐi VÀ SÁng

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi calahandoc, 25/4/07.

1. calahandoc

calahandoc Member

Thích đã nhận:
    2
    Em thấy trong các báo cá số ra cũng lâu rồi có nói là nên để cá ở nơi có ánh sáng thì con cá đá đó sẽ phát triển rất tốt . Vậy mà ở gần nhà em có một tiền bối về môn này thì lại có cánh hoàn toàn khác . Ông ấy để mấy con cá đá hay nhất vào nơi tối đó là gầm giường .Đến khi nào có độ là mang chúng ra . Thế mà lúc nào cá của ông này cũng thắng . Vậy ta phải chọn theo cách nào đẻ học tập ? Giúp em với ~X( ~X( ~X(

2. styventran

styventran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá đem đi đá độ thì phải để trong chỗ tối là đúng rùi ,theo mình nghĩ thì khi để cá(đá chọi) trong chỗ tối như vậy sẽ làm cá hăng hơn và máu hơn.còn ở đây báo nói đến là bettas kiểng thì để chỗ có ánh sáng thích hợp thì ta mới thấy được vẻ đẹp của nó chứ.

3. Nuademvangem23

Nuademvangem23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    chai` ơi bạn à cá đá khi bạn quần 3 ngày (nuoi 1 tuần 3 ngày quần, 3 ngày xuống hủ)cá bạn sẽ rất xung nhưng nó sẽ mệt nên đá ko có kết quả bỏi thế bạn phải xuống hủ để con cá đươc nghi ngơi có thế thì cá bạn sẽ tốt và đá lực nhiều hơn!!( xuống hủ: là phải có cái lu nhỏ vừa phải va phải dùng nước mưa hoặc nước lắng thuốc tẩy rối cho cá vào dậy lại trước khi đá 1 ngày thì lên hủ quần 15 phut rồi cho cá nghĩ hôm sau đá) Mình viết thế này mong bạn sẽ lên tay trong việc nuôi cá đá!!!hok hiểu Pm cho mình 0905917762

4. bunhoc

bunhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    cũng không cần thiết để dưới gầm giường như ổng đâu, để đó khi ra trường con cá dễ xụ lắm vì tối ngủ mà không tài nào ngủ được. hehe, giỡn thôi chỉ cần xuống hũ tốt nhất là để ngoài vườn vừa có cái nắng, cái gió, cái sương, con cá sẽ tốt hơn.

5. bettas_orchid

bettas_orchid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    theo em thì cá nên để chỗ sáng là tốt nhất vi để chỗ tối mang ra ngoài để đánh cá sẽ bi hoảng