Tôm càng loại nhỏ ???

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi trieutulong, 13/12/07.

1. trieutulong

trieutulong Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Hôm qua mình lên Cao Quý mua cá, thấy đang có bán 1 loại tôm càng xanh nhỏ, giá 80k/em. Hình như nó là con này
    http://www.aquabird.com.vn/home/?ns=Cacanh&dialoose=detail&id=31509
    Xin hỏi, có bạn nào biết về cách phân biệt Male, Female, cho nó vào hồ thì cá không bị tấn công (theo như người bán & tài liệu trên web ghi), nhưng nó có xử lý mấy chú tép "Việt Nam" của mình và phá cây thủy sinh không.
    Mình thấy rất kết nó, nhìn cũng ngầu lắm :x , cho 1 cặp vào hồ làm 2 vợ chồng boss chắc cũng thấy hay.
    Xin cảm ơn.

1 person likes this.
  2. Dũng MVP

Dũng MVP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Nuôi thử xem người bán và tài liệu ghi có đúng không chứ em đã bị mất 1 con vì con lớn ăn thịt con nhỏ trong lúc con nhỏ lột vỏ mặc dù cho ăn mỗi ngày, nếu muốn nuôi thì nên nuôi riêng (không nuôi chung với cá trong hồ Thủy Sinh vì vừa ăn cá vừa phá nền) phải nuôi hồ riêng có nền sỏi hoặc nham thạch cho nó đi lại dễ dàng và tạo hang để trú ẩn khi lột vỏ, còn muốn nuôi đẻ thì nên tìm đọc lại bài cách phân biệt giới tính đã có trong diễn đàn. Thân

3. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    con đực cặp chân đầu tiên nó có 2 mấu thịt nhỏ.con mái thì cặp chân thứ 2 có 2 mấu hiện lên rất rõ.tôm cao quý bạn hiện giờ còn nhỏ lắm khoảng 1 tháng sau hay 2 tuần thì mới thể hiện rõ.mình mua 2 em bị ăn mất một em.buồn 2 giây

4. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Bạn tham khảo các bài viết trên diễn đàn về crayfish có nhiều lắm. Nhưng em này phá cây thủy sinh ah nha. Bạn nuôi trong hồ có hang hốc, rải sỏi hay nham thạch là ok rồi.