Tổng hợp 2012 - Tâm thư đầu năm gửi anh em ABV ...

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi walknam, 14/2/13.

1. walknam

walknam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    342
    Năm mới, xin kính chúc toàn thể anh em ABV cùng gia đình năm mới dồi dào sức khỏe, tràn trề may mắn .
    Năm 2012 với cá nhân em là 1 năm mất nhiều về tài chính, nhưng cũng được nhiều những thứ khác, đặc biệt là về con cái và bạn bè :) ... Trong đó có những người bạn, người anh em trên ABV đã giúp đỡ em trong những ngày đầu tiên tham gia thủy sinh.
    Vẫn nhớ như in mấy ngày đầu set bể, cắm cúi thẩm du ABV gần nửa tháng, rồi thì là đi mua Ngưu mao chiên :)) chỉ vì nhìn ảnh thấy NMC đẹp :)) chứ cũng chưa quan tâm lắm đến đặc tính của cây ... rồi mua được hơn chục nhánh Trân châu nhật với giá 50k của bác bán NMC :)) giờ nghĩ lại vẫn buồn cười ...

Cũng phải cảm ơn bạn bán NMC vì chính vì cay cú mà mình cắm đầu cắm cổ nghiên cứu kĩ hơn đặc tính từng loại cây cũng như những địa chỉ bán cây cối / tích cực giao lưu với anh em bên Box Cho Tặng hơn => Có thêm nhiều anh em ABV để giao lưu, học tập kinh nghiệm hơn.

Thực sự sinh hoạt trong diễn đàn của em cũng không nhiều, chủ yếu cũng quanh quanh mấy anh em hay chơi, nhưng chơi và giao lưu rồi mới thấy anh em ABV chơi theo đúng tinh thần " CHƠI LÀ CHÍNH , GIAO LƯU LÀ CHỦ YẾU " nên rất tận tình tặng cây, tép ... cũng như tư vấn, chém chú chém anh :)) Lần nào qua nhà nhau xin cây, tặng cây ... cũng đứng hàn huyên tâm sự chán chê đủ chuyện trên đời ...

Đến đây tự dưng lại chẳng biết viết gì tiếp ... thôi thì chúc cho diễn đàn ngày một đông đảo và vững mạnh. Chúc anh em năm mới nhiều bể đẹp :X ...
    Thôi thì có mấy cái ảnh qua các thời kì em tham gia ABV ... Mãi chả thấy trình độ khá thêm tý nào ... Mời các bác ủng hộ ...

Bể đầu tay - Tháng 05/2012 - Bắt đầu dính món thủy sinh

Bể thứ 2 - Tháng 09/2012 - Đã nghiện cái món này lắm rồi

Cách đây 1 tuần ...

Blue_Dolphin, sequat, TAX and 21 others like this.
  2. dtduong

dtduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,133
    Chúc bạn một năm mơi vui vẻ với ABV!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!11

ngoc_tanlong and walknam like this.
  3. ngocnambebi

ngocnambebi Member

Thích đã nhận:
    27
    Chúc bác và gia đình năm mới sức khỏe và thành đạt.

ngoc_tanlong thích bài này.
  4. Hachiphp

Hachiphp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    đẹp quá bạn ơi, hôm nào cho xin tí kinh nghiệm nha bạn, mình cũng mới ngó thủy sinh nhưng mà nghiên mất rồi

ngoc_tanlong and walknam like this.