Tổng Hợp

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi AKAY_QNINH, 11/4/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Hôm 9-4 AKay với ViThang lại đi rừng làm 1 chuyến coi như thử vận may.Cội đánh cách nhà AKay và ViThang khoảng 1Km nhưng mất gần 30' đi xe máy,nếu đi bộ mất khoảng 1 tiếng đồng hồ.Năm 1998 AKay mới đến đây 1 lần,còn ViThang hay đến nơi này hơn...Nói chung hoang sơ quá,ngày may mắn thì gặp 1-2 người:
    Đường lên:
    Cội đánh nhìn từ xa(khu ruộng giữa ảnh)
    Tiếp cận:
    Vị trí AKay cắm gm,ViThang cắm gm cách 200m:
    Tiếp:
    Cắm xong gm,2 thằng tập trung vào lùm cây khá xa,pha chè uống,quan sát gm qua ống nhòm:
    Lúc trên đường đến cội gà thì nghe grr gáy khá nhiều,tới khi cắm gm thì xung quanh vắng lặng.Phía ViThang có đúng 1 con grr gáy trả.
    8h30' 2 thằng thống nhất mỗi người 1 hướng,10h30' thì tập trung lại...có gì bất trắc thì kêu tắc kè...
    AKay lên khe nước,tìm nơi bằng phẳng cắm gm...
    khe này có khá nhiều cây mây:
    Và phong lan:
    Loại cây này chẳng biết tiếng phổ thông là cây gì,tiếng Tày AKay gọi là Mạy Quang.Loài này chắc như Lim...thấy quá đẹp AKay chộp luôn:
    ViThang chộp trên đường về:
    Lên trên cội này cắm gm 1 lúc có 1 grr gáy trả khoảng cách 300m...1 lúc sau thấy về khoảng còn 150m...rồi im bặt không gáy tiếng nào nữa.Chờ rất lâu cũng chẳng thấy động tĩnh gì.
    Trời bt đầu mưa,tiếng tắc kè kêu vang trời...không biết ViThang gọi việc gì đây.AKay rút lui về nơi tập trung,xuống tới nơi ViThang pha xong mì tôm chờ AKay rồi.
    Ăn xong mì tôm 2 thằng rút về hướng gần nhà hơn,đánh kèo cuối
    Nhìn ngược về nhà ViThang và AKay:
    Cắm gm:
    Gà mồi AKay mới mua 1,7 triệu:
    Đánh ở cội này gm gáy khá nhiều nhưng toàn dưới chân đồi không chịu lên,mà mình cũng khó tiếp cận vì quá dốc và không có nơi cắm giò.Đúng 1 lần có grr chạy về cách gm ViThang khoảng 20m nhưng không vào.
    Hình ảnh:
    Tiếp:
    Và:
    2h ViThang bị Vợ kêu về,AKay đánh đến 6h mới rút lui.
    Clip gm nhờ ae đánh giá,con này AKay mua 1,7 triệu.Mang về đến nhà AKay gọi đt xin đổi ngay nhưng không được...đành chấp nhận vậy:
    https://www.youtube.com/watch?v=6WabdDDxbPg&feature=youtu.be
    [yt]6WabdDDxbPg[/yt]

cocghe, loc ct, gà rừng qb and 4 others like this.
  2. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    ai bán con gà này cho AKAY 1t7 là trúng mánh lớn rồi. hix

3. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    eo ơi con mồi của ông nhìn thân hình sao tròn vo thế kia, Chỗ đó hết gà rồi hay sao mà ông mua con gà nhìn thân hình như chư Bát rới thế hiii. nhìn nó gáy cứ vắt vẹo cái cổ hay hay. sáng chủ nhật các ông rảnh ko tôi lên vs 2 ông đi làm kèo nha!

Đảng Cu and AKAY_QNINH like this.
  4. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    phong cảnh đẹp quá Akay .....hôm bạn chọn gà mồi , gà nó không gáy hả bạn, mình bảo lúc nào chúng nó gáy thì gọi cho mình nghe thử .... con này âm tre mà tiếng cuối lại dài quá nghe cũng không có gì là đặc sắc cả .... thôi mà cũng không sao đâu bạn mang đi rừng đánh đúng cội gà rừng sung vẫn đá như thường mà .... mình bảo này con gà Hắc thiếu gia của mình bạn có muốn dữ chơi không mình gửi về HN cho ...

Đảng Cu and AKAY_QNINH like this.
  5. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Nhiều ae hỏi về trại gà quá,nên AKay xin đưa thêm thông tin:
    Công:
    Tiếp:
    Lôi và Trĩ:
    Gà con(grl):
    Tiếp:
    Gà 5 tháng,600k/1con:
    Chuồng grl(Theo AKay đánh giá khá Ok),chuồng này là loại mái đang đẻ giá 800k/1con:
    Chuồng grr:
    Gà nọc:
    Tiếp...
    Tiếp theo:
    Gà mồi:
    Nhận xét về gm(theo AKay):Khi vào mua gm,tình huống quá khó lựa chọn cho AKay:Con AKay đắt nhất trại gà này,những con còn lại 1,6 triệu.Có tất cả 5 con gm(mới trong Nam chuyển ra),theo ae AKay nên chọn sao đây:2 con gm gáy rất hay nhưng chân lại vàng(1 con AKay nghi cắt cựa),2 con chân xanh chì mà gáy cũng hay nhưng cựa lại có tí tẹo(khoảng 6-7 tháng),con còn lại là con AKay chọn vì nó khoảng 13-14 tháng.Trong tất cả gm AKay thích con đeo khuyên đỏ nhất,gáy hay mào đẹp...cuối cùng không chọn nó vì quá tơ.Về đến nhà AKay xin đổi ngay nhưng không được nữa rồi...
    Không mua thêm nữa...Chán!
    Hiện tại lên Hn là bất khả thi,Nam không hiểu rồi...từ lâu AKay đã nói là không lên được Hn đã lên đó là mất 3 ngày.Nếu lên được AKay đã nhờ ae trong Nam mua gm giúp rồi làm sao phải đến trại gà này mua gm.

Last edited: 11/4/14
    loc ct, nam-hoabinh and Đảng Cu like this.
  6. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Thôi chơi tạm cũng được ông ak, nhiều lúc đi mua gà thấy nhiều gà quá hoa cả mắt nên cũng ko biết quyết định thế nào. trông 3 con trên có vẻ có triển vọng đó AKAy, 3 con tơ đó họ bán thế nào vây?.chăc đắt lắm nhỉ!

7. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    mọi người có chê bai gì thì đừng buồn nhé Akay .... theo mình nghĩ gà mồi cũng không hoàn toàn ăn nhau về tiếng lắm đâu ... gà 5 tháng 600k hả Akay không biết chúng đã biết gáy chưa nhỉ .... chắc có hôm lên Hải phòng Nằm ngủ gần đó sáng sớm tinh mơ mò tới chuồng gà nghe gáy rồi bắt một con ... mình rất thích chọn loại kiu kiu này .... ôi sao mình nhớ( chú gà yêu thương) ngày ấy quá cơ

Đảng Cu and Tí Cua like this.
  8. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Nhận xét về gm(theo AKay):Khi vào mua gm,tình huống quá khó lựa chọn cho AKay:Con AKay đắt nhất trại gà này,những con còn lại 1,6 triệu.Có tất cả 5 con gm(mới trong Nam chuyển ra),theo ae AKay nên chọn sao đây:2 con gm gáy rất hay nhưng chân lại vàng(1 con AKay nghi cắt cựa),2 con chân xanh chì mà gáy cũng hay nhưng cựa lại có tí tẹo(khoảng 6-7 tháng),con còn lại là con AKay chọn vì nó khoảng 13-14 tháng.Trong tất cả gm AKay thích con đeo khuyên đỏ nhất,gáy hay mào đẹp...cuối cùng không chọn nó vì quá tơ.Về đến nhà AKay xin đổi ngay nhưng không được nữa rồi..
    @Nam-hoabinh:Công nhận gà mà trại này đúc ra cũng đẹp thật.Buồn gì chứ Nam ơi,Mình bẫy gà gọi là văn nghệ ý mà...gm không ăn thua thì ở nhà lai tạo vậy.
    @phamvansangvn:
    xin chào các anh chơi gà rừng đất QN em sống ở sao đỏ,các anh cho em hỏi từ chỗ em xuống chỗ các anh có sa không,để cho em xuống giao liu và học hỏi thêm các anh,chứ chỗ em có mỗi mình chơi lên mù tịt chả biết tí gì về gà rừng cả đây là số của em 01698015183 rất mong được làm quen và giao liu với các anh
    Bác xuống nhà AKay theo quốc lộ 18 nha,độ dài khoảng 180km,đi mất khoảng 150k.Bác lên đây AKay đưa đi bẫy gà gô nha,hôm nọ thấy cội gà gô kêu khiếp lắm.Đã inbox sđt AKay cho Bác.

Last edited: 11/4/14
    voquangnhuong and Tí Cua like this.
  9. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    AKAY: Cái con đeo khuyên đỏ ở hình trên tơ vậy ma bán 1,6 triệu á AKAy? Đắt dữ vậy mua sao nổi chớ. thế này chỉ ngắm nghía cho đỡ thèm thôi!

Tí Cua thích bài này.
  10. xamson_st

xamson_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    101
    gà j mà đắt thế trời tơ nhẽo thế mà đòi 1,6tr kinh khủng thật

Đảng Cu thích bài này.
  11. Đảng Cu

Đảng Cu Cu gáy ABV Hà nội - Đăklăk

Thích đã nhận:
    7,743
    Bác Akay ơi, gà này lai tạp nhiều quá ko chắc còn được mấy phần trăm là gà rừng đây! Loại này làm mồi chắc ko được rồi!

AKAY_QNINH thích bài này.
  12. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Miền Bắc mình khó mua gm quá(AKay khó mua hơn vì rất xa Hn).Vẫn biết là gửi ae trong Nam mua rồi gửi giúp ra Hn thì gà quá ok nhưng dạo này không thu xếp được thời gian đi Hn nên đành miễn cưỡng tới trại gà này mua...Khi tới nơi chẳng nhẽ lại mua 2 con chân vàng hay 2 con còn quá tơ.
    Con này AKay thấy lúc gáy giọng này,lúc gáy giọng khác.

13. trungkien_qn

trungkien_qn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    Akay: mới mua con đó hả? giọng gáy hơi ngân tí mình tròn lai cũng nhiều rồi nhưng ko quan trọng ra rừng bắt bổi là đc, Mấy con gà tơ đó mà đòi 1,6 triệu cơ ah? đắt quá. Ông có thích mua gà trong Nam gửi ra HN tôi nhờ người gửi về cho ông ko phải lên, Tôi có ông anh trai đang làm trên đó nhận và gửi về nhà tôi ra gửi xe về cho ông.

babaqn, Đảng Cu and AKAY_QNINH like this.
  14. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    trại gà này giá khá đắt .... thật là quá Đắt gà nhú cựa tơ èo thì làm mồi sao được mà cũng 1,5 ,16 tr .... mình nên nghĩ mua gà thật tơ rồi tự tập còn hay hơn nữa ..... đắt nhưng chắc gì sắt ra miếng được đâu ..... lúc đầu mình cũng có ý định tới thăm trại nhưng sau khi được chủ trại maketing em này thì mình đã gọi điện lại nói là để dịp khác kinh tế hiện thời hơi khó khăn .... anh em xem con này
    [video]http://youtu.be/7zmlXbkEYCQ[/video]

Last edited: 12/4/14
    Đảng Cu thích bài này.
  15. Đảng Cu

Thích đã nhận:
    7,743
    Vụ này có khó gì đâu bác Akay. Bác cứ nhờ a em nào trong nam tuyển cho chú mồi hơi lào một chút, đóng gửi ra HN, tôi sẽ làm trung gian gửi xuống cho bác!

babaqn, nam-hoabinh and AKAY_QNINH like this.
  16. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Bác Đảng Cu và Bác trungkiên-qn xát muối vào lòng AKay rồi...Ôi xót quá!Hihi,đùa tí thôi nha.
    Nếu ae theo dõi theo "dòng thời gian" của AKay trên ABV là sẽ hiểu AKay rất muốn mua gm trong Nam nhưng bày tỏ vướng mắc không có thời gian lên Hn nhận gm...AKay đã có ý "treo" điều đó trên topic AKay 2 ngày xem ai ra tay giúp đỡ không,nhưng không ai giúp đỡ được.AKay lại nói khó hơn"với ViThang oẳn tù tì...ai thua lên Hn nhận"nhưng ai giúp được đâu....

Đảng Cu thích bài này.
  17. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    tên này kô biết gà mồi nó thế nào đâu bác akay. hôm hắn cũng gửi con bắc mua cho e xem rồi thấy tệ quá nên e kô ý kiến gì. giá hắn quát lại cao em nghĩ bụng gà này làm mồi nhậu chứ mồi gì. hihi e nói vậy bác đừng chửi e nhá. nghe cái vụ gà mồi ae miền bắc mà nản nản. e có ý thế này nhé. sang tuần thằng bạn e đi làm xa mấy tháng nên nó đưa em con mồi của nó em cho em chơi và chăm sóc hộ nó luôn. nên e còn đư con mồi en đang chơi nếu bác có nhã ý thì em chia lại. gà 16 tháng đẵ bắt 6con bổi. nhưng hoi nhát người vì nhiều máu rừng. đc thì sang tuần e đi làm kèo wuay luôn clip để bác xem

babaqn, AKAY_QNINH and Đảng Cu like this.
  18. Đảng Cu

Thích đã nhận:
    7,743
    Em đã nói nhận laàm trung gian gửi xuống cho bác ở QN rồi mà. Vụ này có khó gì đâu!

AKAY_QNINH thích bài này.
  19. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    AKay không mua thêm gm nữa.Thi thoảng vác em này đi rừng giải nghiền thôi.Dành thời gian ở nhà chăm em trống rr+mái rr+mái lai thôi...Nếu may mắn sang năm có gm tự đúc chơi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:49 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:38 AM ----------

AKay không mua thêm gm nữa.Thi thoảng vác em này đi rừng giải nghiền thôi.Dành thời gian ở nhà chăm em trống rr mái rr mái lai thôi...Nếu may mắn sang năm có gm tự đúc chơi.
    Mấy em gm cưng lại chết(chăm sóc nó ốm cực vô cùng.Vì cạnh nhà có ổ dịch H5N1 nên lúc gm ốm Gấu-Papa-Mama ép bỏ nhưng AKay vẫn không bỏ,chấp nhận mẫu thuẫn với gđ...nhưng cuối cùng mấy chú gm cũng bỏ mình đi,ám ảnh nhất là nó giãy chết trên tay mình...

babaqn thích bài này.
  20. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Con mồi Akay mua 1,7t mắc quá, giọng cuối hơi kéo, không biết trước khi Akay mua nó đã bắt được con bổi nào chưa, nói chung ở những vùng khan hiếm gà mồi thì giá lúc nào cũng cao chỗ mình cách đây 2 năm giá cả cũng như vậy bây giờ thì hết rồi, hiện tại trong miền nam, tây nguyên đã gần như hết mùa gà nên gà mồi đang dư ra Akay coi nhờ anh em nào mua giúp một con rồi chuyển ra HN nhờ bác đảng cu chuyển dùm, với 1,7t bữa nay có thể mua được hàng VIP đấy.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.