Topic của những buổi giao lưu.

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi cuvietnam, 26/2/10.

1. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Đây là hình ảnh nhân dịp Bác Ban là hội trưởng hội chim Ninh Bình, ghé vào thăm EA trong Nam
    Lúc 7g bác Ban đã có mặt tại nhà bác Nghĩa
    Tính từ trái sang phải, người đầu tiên là bác Vũ (Nguoidaugio)" Nghe được tin, bác Vũ đã đón 1 chuyến bay tốc hành từ Sài Gòn xuống Đ.Nai để thăm dự"
    Người thứ 2 chính là bác Ban (Người mặc áo xám có áo thun trắng bên trong)
    Kế đến là bác nghĩa (Cuhobo) "Hình 1" chủ nhà, "Hình 2" là Cuvietnam và sau cùng là chú Khoa Cu Mỡ (Gula)
    Hình bắt đầu đá chai
    Bắt tay giao lưu khi đã....Hehe

Còn tiếp.......

Last edited: 26/2/10
    thinhkocom, liu'dai, moquap and 38 others like this.
  2. Sonhair

Sonhair Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    hix ko biết đến bao giờ mình mới được đi như thế này

mecugay, phamxuanthinh, Hil and 4 others like this.
  3. Mr.Kanee

Mr.Kanee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    Nhình hình này bác áo trắng giống diễn viên hải ngoại Chí Tài quá ;))
    Mấy bác thấy em nói có đúng ko ạ =))

4. AIR GUN

AIR GUN Hội cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    2,354
    Bác Việt chơi xấu quá, có mồi ngon và người đẹp mà không hú em một tiếng.

nt.tai, hoan-nc, nguoidaugio and 12 others like this.
  5. giothoc

giothoc Bàn tay vàng

Thích đã nhận:
    7,809
    Cảm ơn bác CUVIETNAM năm mới có ý tuởng tăng thêm hiểu biết và tình doàn kết của AE mê cu.Mong các bác tiếp tục phát huy.

6. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Việt chỉ là phó nhòm thôi. Đâu phải là chủ nhà đâu.......Hehehehe

Tiếp theo....

Buổi giao lưu rất là vui vẻ. Hết chai đỏ rồi lại đến chai xanh, hết ly này rồi lại ly khác, Và có thêm bác Khanh (Chupchupo) thăm dự nữa chứ....Hehehe

Cuối cùng thì cu cò vẫn cứ là cu cò......Hehehe
    Chúc mọi người vui

Last edited: 27/2/10
    xxxbopy, mecugay, trinhthinh and 23 others like this.
  7. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Thay mặt anh em hội chim Tam Điệp-Ninh Bình cảm ơn các bác đã tố chức cuộc gặp mặt giao lưu đầy tình cảm với hội trưởng hội chim Tam Điệp. Mong rằng tình cảm của những anh em có cùng niềm đam mê trên toàn quốc mãi mãi gắn bó.

8. Papa

Papa Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,119
    Trong dịp tết Nguyên Đán vừa qua Papa có điều kiện ra Bắc ăn tết, lại về đúng vùng mà loài chim cu gáy hay nhất Thanh Hóa đang cư ngụ. Nhưng rất tiếc cu gáy ngoài đó cũng đang mùa nghỉ tết nên ... hic hic hic Cả người chơi và cu bổi đều bận. Bất chấp tất cả, niềm đam mê cu gáy đã đưa những con người lạ hoắc đến gần nhau, tay bắt mặt mừng như đã thân quen từ thưở nào.
    Papa xin chân thành cảm ơn gia đình bác NAMNHI đã cho Papa buổi gặp mặt thật ấm áp. Và nhân đây cũng xin mạn phép bác NAMNHI cho Papa gửi lên vài tấm hình đã chụp để mọi người được làm quen.
    Quà cho cumai tất nhiên là món quà vô giá rùi cục cu cục cu ...
    Lần thứ hai ghé thăm Papa có hẹn bác Locabc, mayrau9018 và cu_hung từ trước tết, nhưng tết mà ai cũng bận. Papa định một mình đột nhập mua chuộc phu nhân của bác NAMNHI hòng có vài tấm hình cu mồi. Nhưng đành bó tay, không có bác NAMNHI ở nhà thì không thể đụng đến bất cứ em mồi nào của bác được hihiii Nên xin giới thiệu cùng cả nhà một nữa không thể thiếu trong gia đình của bác.
    Phu Nhân và con gái rượu (Bố và con trai không có nhà). Nick NAMNHI là tên của Hoàng tử và Công chúa.
    Papa và con gái rượu của bác NAMNHI
    Năm mới Papa kính chúc gia đính bác NAMNHI sức khỏe và luôn rộn tiếng cười.
    Chụp bằng điện thoại nên hơi mờ, mong cả nhà thông cảm. Vui là chính mà.
    Trân trọng.

Last edited: 1/3/10
  9. thanhchim

thanhchim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,715
    Bạn Namnhi trẻ quá ta, với kiến thức về cu của bạn mình nghĩ ít cũng phải tuổi trung niên. Bạn cho mình địa chỉ có dịp mình sẽ tới (nếu được bạn cho mình qua hộp tin nhắn).Xin cảm ơn bạn papa đã cho 1 phóng sự rất hay về 1 bạn có nhiều đóng góp hay, chất lượng, bổ ích và nghiêm túc cho d đàn và đặc biệt có kiến thức uyên thâm về cu gáy, rất khiêm nhường nữa. Xin trân trọng và chúc sức khỏe gia đình bạn Nam nhi và gia đình bạn Papa và các bạn trên d đàn.

neuvaisau, khach la, Ha_SDS and 13 others like this.
  10. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Chà chà, Tứ Qoái hóa thành Ngũ Quỷ....đụng nhau vậy sao đếm hết chai hết lọ nè trời.

Last edited: 1/3/10
  11. Papa

Papa Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,119
    Bác thanhchim có ý này rất giống Papa. Vì khi mỗi lần đọc bài của bác NAMNHI trên Diễn đàn, xét về cả nội dung và câu chữ thì trong đầu của Papa luôn hiện lên hình ảnh một ông già đeo kiếng giống như sư phụ của Papa vậy hihihi
    Nên khi đến nhà Papa đã rất ngạc nhiên và nói với bác NAMNHI cùng phu nhân. Vậy mà Papa cứ tưởng mình sẽ được diện kiến một cụ trung niên nào đó...=)) và tiếng cười làm quen đầu tiên bắt đầu. Rất tiếc là Papa không có được tấm hình nào chụp cả nhà bác NAMNHI. Ngôi nhà ấm áp cùng những thành viên xinh đẹp tuyệt vời. Chúc mừng bác NAMNHI,,, à quên Chúc mừng anh Lan chứ.:p
    Thân ái.

12. vanthaohotel

vanthaohotel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    625
    theo em, đề nghị anh NAMNHI up hình lên để anh em còn có dịp ..... mà chào hỏi "CU MỒI ..cực kỳ SÁT BỔI" đi chứ ! em cũng giống anh Thanhchim & Chị Papa là nghĩ anh NAMNHI chắc không còn trẻ nữa (chỉ nói về tuổi tác thôi nha ), ai ngờ lại.....
    em đọc rất nhiều bài viết của anh.Nó rất bổ ích mà chỉ những người chơi lâu năm, qua thực tiễn đúc rút mà có được, câu từ thì rất trao chốt, từ tốn,...vv. Thật đáng để cho mọi người học hỏi về nghề chơi lẫn phong cách sống. Một lần nữa xin cảm ơn và chúc gia đình anh hạnh phúc !

13. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    Phong cách sống như vậy mới gọi là Đạo là chổ đó, Đạo nói ko được.....mà là việc làm, hành động của mình....và là tư tưởng sống nữa.......nếu 1 con người đam mê cu như vậy đúng để gọi là một Đạo Cu chân chính, chúng ta hãy phấn đấu là 1 Đạo Cu thật sự, trước hết ko ăn thịt chim cu và hết lòng thương yêu chăm sóc, bảo vệ chim cu........" Chở bao nhiêu Đạo thuyền không khẳm" là vậy, Đạo lúc nào cũng nhẹ nhàng thanh thoát......chở mãi mà không khẳm "Thuyền". Chúng ta là con thuyền hãy lái con Thuyền này đi đến cái đích của Đạo.~X(

14. giothoc

giothoc Bàn tay vàng

Thích đã nhận:
    7,809
    Đúng là:Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ.Cảm ơn chị Thủy đã up ảnh để hôm nay tôi mới được thấy mặt cao thủ NAM NHI và hy vọng có một ngày Giỏ Thóc tôi cũng được "hữu duyên"bắt tay cao thủ NAM NHI như chị

15. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Xin cảm ơn Papa và mọi người đã có lời động viên, thực tế thì mình không được như mọi người nói đâu he he thành ra đọc cứ thấy ngại ngại!
    Vâng! xin trân trọng kính mời các bác nếu có cùng niềm đam mê, cùng suy nghĩ trong nghề chơi nếu có dịp ghé qua Thanh Hóa thì PM trước cho tôi và nếu các bác thu xếp được thời gian thì mời về nói chuyện chim cò với mình cho vui. Các bác có thể tìm thấy đường đến Thị trấn Thường Xuân, Huyện Thường Xuân tại đây trên wikimapia:
    http://wikimapia.org/#lat=19.9010536&lon=105.36026&z=12&l=38&m=b
    Chúc các bác vui!

Last edited: 6/3/10
    cudat, QuanLuong, trinhthinh and 12 others like this.
  16. trangbangboy

trangbangboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,733
    Nếu như em nhớ không lầm thì năm nay "cụ" NAMNHI bước sang tuổi 39-40 gì đó=))

17. Sese

Sese Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,853
    Nhân dịp bác Ban - Hội trưởng hội cu gáy Ninh Bình có chuyến Nam du, những anh chị em có chung niềm đam mê đã có cuộc gặp mặt giao lưu đầy bất ngờ :
    Như không hẹn mà gặp, nghệ nhân Long lụp hay còn gọi là Long Nhỏ - là một trong số ít nghệ nhân ở Việt Nam, người đã làm ra những chiếc lụp không những có tính thẩm mỹ mà hiệu quả bắt bổi rất cao. Và theo lời bác Hội trưởng nhà ta giới thiệu thì bác Long còn độc thân :D lại được ngồi gần chị mái cưng

[imgo]http://i853.photobucket.com/albums/ab93/SeSe_/Picture020-1.jpg[/imgo]

Thật bất ngờ, trong cuộc gặp mặt này còn có bác Út Thanh tra - Một trong những nghệ nhân chơi mồi cây nổi danh ở Việt Nam. Đặc biệt một điều là bác Út không dùng di động nên để liên lạc được với bác là điều không dễ. Nhưng với niềm đam mê chung thì cái gì cũng có thể :D

[imgo]http://i853.photobucket.com/albums/ab93/SeSe_/Picture028.jpg[/imgo]

Từ trái qua là Bác Lộc ct, bác Út thanh tra, bác Huỳnh và bác Thuyết
    Còn nữa.

Thêm một tấm rõ hơn về bác Út
    [imgo]http://i853.photobucket.com/albums/ab93/SeSe_/Picture044.jpg[/imgo]

Tiếp đến là bác Ban - Hội trưởng hội "Đệ tam ngu" Ninh Bình, người đứng giữa hai thành viên nữ hiếm hoi của box cu cò này :D:D

[imgo]http://i853.photobucket.com/albums/ab93/SeSe_/Picture022.jpg[/imgo]

Đi cùng bác Ban là bác Dương - không phải là đệ tử của Giới cu cò, nhưng sau chuyến gặp mặt này cũng muốn thử bước chân vào thế giới của cái Ngu thứ 3 trên đời này :laughing::laughing: (Bác Dương - người ngoài cùng bên phải)

[imgo]http://i853.photobucket.com/albums/ab93/SeSe_/Picture023.jpg[/imgo]

Trao đổi chuyện cu cò thân mật giữa...
    Đội nhà

[imgo]http://i853.photobucket.com/albums/ab93/SeSe_/Picture034.jpg[/imgo]

Đội khách

[imgo]http://i853.photobucket.com/albums/ab93/SeSe_/Picture015.jpg[/imgo]

Và chỉ còn chung một đội nữa thôi :D

[imgo]http://i853.photobucket.com/albums/ab93/SeSe_/Picture027.jpg[/imgo]

Last edited: 6/3/10
  18. tieuho

tieuho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    Đề nghị Hội cu cò SG bán vài con bổi sắm cái máy chụp ảnh rỏ hơn một tí. Hình như thế này nàm ace nhức mắt quá. Mờ quá các bác ơi B)B)

cudat, Hil, cuvietnam and 3 others like this.
  19. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Chim sẻ còn hình nữa ko post nốt đi chứ nhỏ giọt sốt ruột quá.
    Mà tay "Bảo lắm sự" đâu sao ko thấy nhỉ?:D , mọi lần thông tin nhanh lắm mà sao lần này im lìm thế, hay có cái máy giờ chuyển cho chim sẻ dùng mất rùi =)).

phamxuanthinh, Hil, duyduc and 4 others like this.
  20. Sese

Sese Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,853
    Xin lỗi vì đã để các bác phải chờ đợi và đau mắt :D:D
    Vì làm ký sự không chuyên, với lại mới tập post hình nên chưa biết căn chỉnh sao cho hợp lý nên có phần chậm trễ :D:D
    Xin lỗi bác, có lẽ vì vui quá nên bác Ký sự quên mất đồ nghề, hình chụp bằng đt cùi bắp nên nhìn hình mới đau mắt thế :laughing::laughing: