Topic của những lời cảm ơn và lời chúc trân trọng.

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi Papa, 10/2/10.

1. Papa

Papa Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,119
    Từ khi diễn đàn đi vào hạt động trở lại, hôm nay Papa mới thật sự được vào đọc và viết bài. Lời đầu tiên xin được gửi lời cảm ơn trân thành đến các bác trong ban quản trị ABV đã rất cố gắng trong một thời gian ngắn khắc phục hậu quả ghê gớm của cuộc khủng bố vừa rồi.
    Sự mất mát vừa qua của Box Cu Gáy quả là quá lớn. Nhưng người còn, niềm đam mê cu gáy còn thì tất cả đều có thể trở lại. Papa rất mong toàn thể anh chị em của Box Cu Gáy sẽ cùng nhau gây dựng lại để Box Cu Gáy không chỉ trở lại mạnh như trước mà còn mạnh hơn nữa để luôn là mái nhà chung không thể thiếu của những nghệ sỹ mê cu chân chính.
    Trân trọng cảm ơn!
    :x:x:x

2. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    Trên đời có mấy cái khôn,
    Nuôi cu đi gác.
    Bắt cu làm mồi.
    Chở bao nhiêu thóc thuyền không khẳm...
    Nuôi mấy con cu cũng chẳng vừa......:laughing:

3. Papa

Papa Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,119
    Năm mới Canh Dần đã gần kề, sắp tới là những ngày lang thang tìm đủ thứ. Vì thế Papa xin được gửi lời chúc mừng năm mới sớm đến tất cả các thành viên của Box Cu Gáy.
    Chúc các cu thủ trên mọi miền đất nước một năm mới dồi dào sức khỏe,
    May mắn,
    Hạnh phúc,
    Bình an,
    Và luôn sung túc với cúc cù cu ... cu.
    HAPPY NEW YEAR!

Năm mới tiền vô như nước, tiền ra nhỏ giọt như cà phê fin.

Last edited: 10/2/10
    moquap, hong sam, hungvcb and 39 others like this.
  4. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Nhân dịp năm Dần đến .Kính chúc các Cu nhà mình AN KHANG THỊNH VƯỢNG

hong sam, hungvcb, binhcuong and 29 others like this.
  5. phutancamau

Thích đã nhận:
    4,648
    chữ ký Bác ý nghĩa quá,.......chim cu cũng vậy đó......nhìn chim, nhìn mặt mà khó biết trong lòng em nó hay hoặc dỡ....vì có nhiều em lông lá mặt mũi không lọt vào sách nhưng mà nước em nó thì....tốt, còn nhiều em lông lá mặt mài ngon.....mà chứng...nếu ko nói là tệ....:applause:

hong sam, hungvcb, binhcuong and 6 others like this.
  6. trangbangboy

trangbangboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,733
    Năm mới xin kính chúc Các bác ở quê nhà cùng bác banchu,bác HaiViet có một năm mới AN KHANG-THỊNH VƯỢNG-VẠN SỰ NHƯ Ý.Nhưng có một chuyện em không chúc như ý.Đó là:Mấy con bổi hay mà các bác muốn bắt thì...đừng có bắt được nhé=))Chừa để dành đó cho em:laughing:Còn nếu lỡ bắt rùi thì để dành cho em càng tốt.Hí hí.

hong sam, hungvcb, binhcuong and 22 others like this.
  7. phutancamau

Thích đã nhận:
    4,648
    trước hết cho em gửi lời cảm ơn chị, sau đó là Bác Lộc, vì chị đã gửi tặng em 1 cái lục đờn cò mà chị nói là lấy của Bác hội trưởng. gửi cho em dùng trước ...em cũng có 1 tin vui cho chị là em đã lấy lục của chị về nhà rồi, em đợi bạn em về tết rồi gửi lên cho chị Thủy luôn....năm mới chúc chị và tất cả các Bà Con trong diễn đàn có nhiều niềm vui mới, chúc mỗi ngày có thêm 1 chú bổi mới.....cúc cu cu....cu cu cu cu!!!:applause:

8. Cu Hà Thành

Cu Hà Thành Well-Known Member

Thích đã nhận:
    883
    Nếu chúc thế này thì hỏi trong vòng mấy ngày thì cả nước hết chim gáy nhỉ??? Có bao nhiêu người chim cu mà mỗi ngày có thêm 1 chú bổi :D. Tôi xin chúc tất cả anh em chơi cu mồi năm nay ai cũng chinh phục được 1 con bổi vừa ý.

9. phutancamau

Thích đã nhận:
    4,648
    Tại em chúc theo kiểu Cà Mau, vì ở đây 1 ngày ít nhất bẫy đc 3 con chim bổi, nếu không tin bác về Cà Mau đi, Bác tư HiL là thành viên danh dự mỗi ngày ít nhất có 3 con, em thì không có đc như vậy, có người hơn 10con đó là bẫy lục cây nhe, nên Bác Tư HiL bây giờ có trên dười 100con rồi, mồi trên 20con...em chúc vậy là ít đó........:applause:

10. cudat

cudat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    632
    năm mới cudat xin chuc tất cả anh chị em và gia đình được mạnh khoẻ, để ra tết cùng nhau đi gác cu .điều đặt biệt ở đây là chúc cho các con mồi cũa các bác một năm mới ra rừng kg gập những tại nạn như năm vừa qua.

11. Cu Hà Thành

Cu Hà Thành Well-Known Member

Thích đã nhận:
    883
    Không đọc kỹ bài của tôi hả??? 1 con là con vừa ý chưa không phải con nào cũng bắt, con vừa ý thì mới khoái chứ phải không hả bạn???b-(

12. Hil

Hil Member

Thích đã nhận:
    414
    Nhân dịp năm mới Tư Hil cầu chúc toàn thể qui vị đam mê "cái ngu thứ III được dồi dào sức khỏe, làm ăn phát tài và đạt được mọi ý nguyện trên đường đời. Tiện dịp đứa con về quê ăn tết, tôi kêu nó viết vài dòng gửi lời chào tới tất cả mọi người.

Mọi người thông cảm, dù đã là thành viên của diễn đàn khá lâu nhưng tôi chỉ đọc bài chứ không biết gõ chữ nên gửi lời chào chậm trễ. Tôi sẽ cố gắn học hỏi để có thể gõ chữ giao lưu với anh chị em.

13. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Từ quê xa, em cũng xin gửi tới cả nhà cùng gia đình lời chúc sức khỏe và một năm mới, năm Canh Dần 2010 an khang thịnh vượng.
    Thân ái,

14. Hai viet

Hai viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,466
    Nhân dịp Xuân vê ,
    Hai Việt xinh chúc cả nhà cu Gáy AN KHANG THỊNH VƯỢNG , dù cho cuộc sống có phong ba thế nào đi , nhưng tất cả anh em chúng ta cũng vượt qua được , nhứt là gặp bổi trận củng phải được nhập hộ khẫu nhá , riêng chú Nhả , thì chú Hai Việt sẽ tặng chú con bắt đầu tiên trong năm 2010 , ( khi nào ???????) chưa biết bao giờ về he ...he ... chờ nhé .....
    Thân , Hai Việt

15. yeuchuatron

yeuchuatron Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,083
    năm mới (2010) , xin gởi lời chúc các cụ sống lâu mạnh khỏe , phát tài và hạnh phúc . Chúc diển đàn hoạt động mạnh mẻ và có hướng phát triển tốt hơn

16. banchu

banchu Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    7,978
    Năm mới, banchu tôi chúc toàn thể anh chi em cùng gia quyến một năm mới: AN KHANG THỊNH VƯỢNG và chúc riêng anh chị em nhà cu gáy: NĂM MỚI THẮNG LỢI MỚI....ĐÁNH ĐÂU THẮNG ĐÓ....

Úi, Lại là một hàng độc nữa...thay cho lời chúc đầu năm ... thật là ý nghĩa quá... Bác Hil có thể tả sơ lý lịch của em nó để cho anh em mở rộng tầm mắt....

Thân,

17. Hil

Hil Member

Thích đã nhận:
    414
    Con Xám Trắng này của chú Phong Đồng Tháp nhượng lại và tặng thêm 3 con chim làm kỷ niệm.

18. trangbangboy

Thích đã nhận:
    3,733
    Híc Híc!Bác Châu kêu dành cho cháu con đầu tiên trong năm nay mà hổng biết năm nay có về không thì làm sao bây giờ#:-S Nếu không có thì cháu liếc mắt sang mấy con mồi đó:D

19. Hai viet

Hai viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,466
    Nhả ơi chỉ liếc mắt được một thôi nhá , liếc đến mấy con thì chết bác Hai Việt rùi , nhưng đừng quên mồi đồng bằng toàn là 3 búa không , cằm cu đồng bằng , có ngày tức chết ......, chúc cháu Nhả vui và sờm mãn hợp đồng để về quê gác cu
    Thân Hai Việt

20. trangbangboy

Thích đã nhận:
    3,733
    @Bác Hai:Hì hì.Đúng là đang nhớ nhà,được nghe bác Hai nói cũng ấm lòng.Nhà cháu cũng ở đồng bằng đó chứ bác.:D Theo cháu nghĩ thì óanh cu mình phải dựa theo sở trường của con mồi mà óanh,không thể ép nó theo ý mình được.:D Cháu có hẹn với bác banchu khi nào về nước sẽ đi óanh cu chung,không biết bác Hai chừng nào về,được đi chung với nhau thì hay biết mấy.
    @Tất cả:Hôm nay là mùng 4 rồi,hết Tết rùi,nói thật với các bác,hết Tết em mừng lắm...Vì như thế đỡ nhớ nhà hơn:crying: