tp.hcm có anh em nào biết chổ bán chim công ko??

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi hoang khang, 24/6/07.

1. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    Mình có ý định nuôi công nên viết bài này hỏi các anh em xem có ai biết chỗ nào bán chim công không ? chim lớn cũng được, chim nhỏ cũng được. Mong mọi người giúp đỡ.

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Chờ vài năm nữa đi bạn,họ đang gây giống(sau cúm)chứ nuôi công rừng,ko được đâu.công rừng vừa bắt về chừng vài ngày là nó cắn lưỡi tự tử liền(bố mình kể,hồi xưa đi lính cũng bắt được 1 con ,hậu quả....die)ráng chờ đi bạn

3. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Uổn cho bác! Bên web saigonvechai có ông bán bầy công thuần nuôi thả. Giờ quay lại thấy mất bài đó rồi, bác thử hỏi ban quản trị xem! Chúc may mắn!

4. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    làm gì mà chờ vài năm nghe nả vậy em trai phamvithein , mình cũng có biết chỗ bán rồi nhưng do người ta bán mắc wá ( kêu giá đến 5tr/ con vài tháng tuổi) nên hỏi bà con trang mình xem có ai biềt không. Coi bộ khó quá, công ít người nuôi hay sao mà thiếu thông tin thế này!! phen này chắc phải chọn một đêm tối trời vào Thảo Cầm Viên làm một phi vụ quá, hehe.
    Anh em cho thông tin nhé.

5. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Bầy công đó em nhớ là 7 con bán 36 triệu. Nhà thì ở Gò Vấp. Chỉ còn nhớ vậy thôi! Mong bác thông cảm.