TPHCM: Bán bổi và mồi lỡ tặng cặp cu con.

Thảo luận trong 'Hàng quá hạn mua bán' bắt đầu bởi phuong_kofk, 20/2/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phuong_kofk

phuong_kofk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,063
    Tình hình là đã vào mùa bẫy chim cu nên anh em trong hội bẫy được rất nhiều chim bổi. đủ loại từ mới bẫy đến vài tháng đều có, hay dở cũng có. Giá cả như sau:
    50k/ 1 con: Chim ko phân biệt được trống mái( loại này thường là bẫy mồi đất, tập mấy con mồi mới thả đất, bẫy lấy số lượng cho mồi nó xung).
    100k/1con: chim trống nhưng dở,ko bài bản, chỉ vài xạc gù là đã xong, bán cho a e nuôi văn nghệ.
    150k/1 con: chim trống dở, ko bài bản, dàn gù chỉ 15 xạc trở lại,giọng tương đối bán cho a e nuôi văn nghệ.
    200k/1con: chim trống thường, bài bản ít, dàn gù trung khoảng 35 xạc trở lại, giọng tương đối.
    250k/1 con: chim trống khá, bài bản có kèm dập, giàn gù khoảng 60 xạc trở lại,giọng tốt (thổ, thổ rền, thổ pha đồng vv.)
    300k/1 con trở lên: chim trống chơi khá trở lên, bài bản, giàn gù trên 60 xạc, giọng tốt( thổ sấm,thổ bầu, thổ,VV…) hoặc là những chú chim đặc biệt như: chân có lông, giao long, bạch tạng, cườm cao, cườm sa,3 hậu,..vv…
    Giá trên chỉ mang tính chất tham khảo, vì đôi lúc đi bẫy cũng có những chú chim giọng thường, ko bài bản, nhưng giàn gù thì miệt mài trên 100 xạc thì giá cũng ko thấp.hay chim bài bản ko nhiều nhưng kèm dây,kèm mắc me thì giá cũng khác.
    rẫy nhà e dưới đồng nai có 1 tổ chim cu đang ấp, anh em nào thích nuôi cu khách thì gọi cho em nhé, em bắt lên tặng, chỉ trong tp.hcm hay các vùng lân cận thôi nhé, vì là chim con nên vận chuyển xa ko ai đút cho ăn nó chết. anh em thông cảm.
    Sẵng dịp bán dùm ông anh con mồi lỡ giá 1,2 triệu, mới bẫy được 1 con. Đây là 2 clip của em nó:
    [video=youtube;SgNs2osWMok]http://www.youtube.com/watch?v=SgNs2osWMok&feature=youtu.be[/video]
    [video=youtube;Bjc6O34m0tQ]http://www.youtube.com/watch?v=Bjc6O34m0tQ&feature=youtu.be[/video]
    em ở gần ngã 4 Thủ Đức. sdt 0988396312 hoặc 0909316968.
    Cảm ơn anh em đã quan tâm và ủng hộ.
    Thân chào.

Last edited by a moderator: 21/2/13
  2. TienNguyen@

TienNguyen@ New Member

Thích đã nhận:
    8
    Mình tên Tiến nè anh Phương.Mình cung mới biết chơi Cu và rất thích nuôi chim khách vì mình không có thời gian đi bẩy và cũng mới chơi nên chưa có kinh nghiệm nhiều.Cám ơn anh Phương đã tận tình chỉ cho mình cách nuôi và còn hứa tặng cho mình cặp chim non ở Rẫy đang ấp nữa.Thanks anh Phương

SDT:0902648488_0902523732(Tiến)

long_qua_dao and phuong_kofk like this.
  3. dat_casper

dat_casper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    up cho bạn cái này mà ở Hn thì chắc bạn chả cần đăng bài 2 phút bay hết

long_qua_dao and phuong_kofk like this.
  4. phuong_kofk

Thích đã nhận:
    1,063
    ko có j đâu a, lúc trước e cũng chẵng biết j, nhờ sư phụ và ae nhiệt tình chỉ dẫn, nên giờ e chỉ lại cho ae vậy thôi.

long_qua_dao thích bài này.
  5. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Có gửi xe dc ko bạn,mình ở bà rịa tính mua em mồi lỡ và mấy con khác nữa.Thân

6. phuong_kofk

Thích đã nhận:
    1,063
    gưởi được chứ bác, nếu bác có ý mua thì ll lại nhé.
    thân chào bác.

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:29 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:21 PM ----------

sáng nay đi bẫy được 1 em gù mấy xạc đã nhảy rồi, chẵng biết bài bản, giàn gù ntn, nếu ae nào thích thì ll với e, e tặng về nuôi làm cu khách. nếu hên sau này giàn gù khá, có tí bài bản làm mồi được thì gọi điện cảm ơn e 1 tiếng,e xin chúc mừng. ( vì chim nhanh nhảy chưa chắc là con chim yếu gù, ko bài bản.).
    thân chào ae.

Last edited: 2/3/13
    long_qua_dao and vanthaohotel like this.
  7. hieumaptphcm

hieumaptphcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    mình đang cần một em bổi khoảng từ 250k-300k chừng nào có cho mình biết.

8. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    bạn có con bổi nào 300k trở lên giới thiệu cho mình với,chờ tin bạn

9. long_qua_dao

long_qua_dao Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    1,392
    ôi,xa quá chứ không qua đón em nó về nuôi rồi,anh Phương kiếm con nào cỡ tầm 400k là ok nha anh(giao long hay sa cườm,cườm cao hay mấy hậu gì gì đó cũng được....cần nhất là giọng thổ gì đó,chứ mà giọng kim em sợ lắm,hihi) mong tin vui từ anh nhé,anh Ech cũng mua bổi 240 từ anh,em thấy em nó đẹp quá,thấy mà thèm
    sddt của em nè:01638461186

10. phuong_kofk

Thích đã nhận:
    1,063
    chú này với chú ếch là hàng xó hả ta. chú này ở kiên đức là nơi hội tụ của chim cu đây mà, bữa nào lên đó bẫy chim nhờ chú này làm thổ địa mới được. cuom cao, sa cuom thi ko co, chỉ có con giao long nhưng 1 chân ah.

11. long_qua_dao

long_qua_dao Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    1,392
    hehe,hàng xóm gì đâu,hi,chuyển đổi mục tiêu,chọn chim đánh cho hay trước,kiếm hàng hiếm sau,hihi,cố giúp e nha anh

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.