TPHCM Mua nham thạch ở đâu?

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi fahsailam, 30/9/05.

1. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Ở Việt Nam minh khong biết ở đâu có bán nham thạch? Hinh dạng của nham thạch kích cỡ bàng viên sỏi nhưng rất là nhẹ và phải ngâm nước dể cho nó chìm trứơc khi dùng. Mình có thể dùng nó chung với sỏi để làm nền và nó sẽ làm giảm trọng lượng bể cá nhiều dáng kể và nó cũng có chất dinh dưỡng thích hợp cho cây thủy sinh.

2. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Xỉ tro núi lửa là loại mà tienbm đã dùng ở HAN, ở HAN có bán tại Công ty giống cây trồng ở Mai Dịch - Từ Liêm. đây là loại dùng làm giá thể trồng rau sạch và cây hoa cảnh được chuyển giao công nghệ từ Israel. đá nhẹ có tỷ lệ lỗ rỗng đến 70%, rễ rong mọc tốt trong nền này, tuy nhiên không có phân bổ xung cũng không tốt lắm, đồng thời lại là nơi chưa bụi rất nhiều, mỗi lần nhỏ cây lên bụi mù trời.

3. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Cảm ơn Anh tienbm rất nhiều vì ở HCM em tìm hoài không ra. Trước khi dùng mình phải ngâm nước và rữa cho sạch sau đó mình phải rải nham thạch trứoc rồi rải sỏi lên trên nó sẽ không có bụi và nếu minh bổ xung thêm được phân nền thi càng tốt. Ngày 1/10 em sẽ đi HN và sẽ ghé mua vài chục ký.

4. tien_lahan

tien_lahan Member

Thích đã nhận:
    0
    đia j chỉ mua nham thạch...

bạn nào biết địa chỉ mua nham thạch chỉ hộ mình với. bao nhiêu /kg. à cả lũa cho hồ 50 nữa bạn nào có post hình và giá cả hộ mình luôn nha. thank.

5. thanglongkhanhv

thanglongkhanhv Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ra góc Nguyễn Trải và Nguyễn Cư Trinh TP . ở chỗ anh cỏdại ở đó sẽ có tất những gì bạn muốn.

6. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    - Nham thạch có bán tại tiệm Vũ đường Nguyễn Cư Trinh ngay ngã 3 Nguyễn Trãi. Địa chỉ chính xác quên mất. Hình như 7k/kg
    - lũa ở đó cũng có hoặc APT. Địa chỉ nhà số 9 đường số 4 khu cư xá bình thới đường Lãnh Binh Thăng. Cao Quý 808 Trần Hưng Đạo.

7. khoacat

khoacat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Các bác cho em hỏi ở sài gòn chổ nào bán nham thạch vậy em đi tìm hoài mà không thấy?~X(

8. vuthaihoa

vuthaihoa Active Member

Thích đã nhận:
    16
    kg biết ở sài gòn giá bao nhiêu, nhưng hồi chiều nay tui đi hỏi ở tiệm bán cá cảnh ở biên hòa(vì tui ở biên hòa ) mà, giá nham thạch 1kg là 30k, kg biết có mắc kg nữ. vì tui định setup 1 hồ 1m2 , 06_40 nghe nói phải dùng hết 20k nham thạch(hĩ) sao nhiều thế nhỉ, bộ hok cho cát hoặc sỏi hay sao thế các bạn, các bạn cho ý kiến nhé, thân chào và mong các bạn giú`p đỡ người anh em hen[QUOTE

9. bwf

bwf Member

Thích đã nhận:
    1
    Chưa tìm kỹ thôi, nhiều chỗ bán mà, Nguyễn Thông khỏang 50k/1 bịch vài kg, thấy kích thước nham thạch khỏang 0.5cm -1cm.
    Hoặc chạy ra đường Trường Chinh - đường Cộng Hòa chạy lên, rẻ hơn Nguyễn Thông, nhưng bán nguyên bịch lớn 10kg, 20kg kích thước lớn hơn 1cm - 2,5cm.
    Mua ở sạp đọan gần tới ngã tư Trường Chinh quay về lại phía Cộng Hòa, nhìn từ sạp qua bên kia đường có biển khu phố văn hóa là đúng . Bán đủ thứ, đất sét, phân Tratacu, Tribat, cát, sỏi ...
    Mấy chỗ khác chưa tới nên không rõ.

10. Andydinh77

Andydinh77 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Bổ sung thêm:chổ bán nham thạch ở trên đường Trường Chinh nằm kế bên chổ bán cây có tên là Giao Châu.Nếu đi từ Cộng Hòa lên thì nằm bên phải.Ở đây có 2 loại nham thạch 1 loại thì rất nhỏ như cát,1 lọai thì to bằng ngón tay cái.Giá của loại to là 4000 đ/1kg,giá loại nhỏ là 5000 đ/1kg.Nếu các bạn mua nhiều thì có thể kì kèo với chị bán hàng.

11. khoacat

Thích đã nhận:
    6
    cám ơn các bác............................
    ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

12. tuananh81

tuananh81 Member

Thích đã nhận:
    10
    mình vừa làm 1 bao 20kg ở nguyễn thông hết 100k/20kg, bạn ghé tiệm cá Hồng Hải có bán đấy

13. khoacat

Thích đã nhận:
    6
    bạn mua nhiều thế xài có hết không? hì hì hì xài không hết bác để lại cho em vài kí nha, tại em tính thí nghiệm vài thử nghiệm nhỏ