Trả lời giúp em với.

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi HSSC, 8/2/10.

1. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chuyện không có gì lớn lắm nhưng tính em hay lo xa,Sợ tết nhất cún phát bệnh lại khổ . Hỏi các anh bây giờ để chữa trị chứ tết mà chữa trị thì khổ.
    Em để ý thấy mấy bữa nay cún nhà em hãy liếm mép,liếm nhiều hơn mấy bữa trước em nghĩ chắc do nước bọt của cún tiết ra nhiều nên nó phải làm thế.
    Vậy mấy anh cho em hỏi nó có bị gì không.Tứ truớc nó đâu có liếm hoài như bây giờ.
    Còn chuyện này nữa mỗi lần em dẫn nó đi dạo dù không mệt trời cũng không nóng nhưng nó cứ lè lưỡi giống như mới hoạt động gì nhiều lắm vậy.Nhưng khi xích lại thì nó không lè lưỡi nữa.
    Có phải nó đang động đực không ( em thấy giống giống thế ) .
    Cảm ơn đã đọc qua.

Sao không có 1 ai hết vậy.T_T .

Last edited: 8/2/10
  2. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163
    Bạn nên cho thêm chút thông tin và nên chụp vài tấm hình để AE có KN sẻ tư vấn cho bạn!thứ 2 là cún của bạn là giống gì?mấy tháng tuổi cân nặng bao nhiêu kg?bạn hỏi đại khái như vậy rất khó biết đuợc!

3. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chó nhà em giống chó cỏ.
    1 năm 5 tháng.

Em để ý thấy nó nằm người nó hay run,run từng đợt từng đợt .. vậy là sao ạ?
    Từ lúc nuối tới giờ em chưa xổ giun giờ xổ chắc cũng đuợc chứ hả ?
    Ăn cũng đuợc đuợc mà ốm teo ah,mấy anh có cách nào cải thiện tình hình cho em nó mập lên 1 tí đuợc không ?
    Có thứ gì cho nó ăn để giảm bớt tính " đàn ông " của nó không.Nó......
    Cảm ơn đọc qua.

4. minh_vy

Thích đã nhận:
    3,163
    Em để ý thấy nó nằm người nó hay run,run từng đợt từng đợt .. vậy là sao ạ?
    có lẻ là do thời tiết lúc này nóng ,lạnh thất thuờng,bạn nên xem kỷ Mũi của chó có khô không?miệng có chảy nuớc vãi ko?nếu ko thì chắc ko sao đâu (có lẻ đang thèm vợ)nếu bạn cẩn thận thì đem ra thú y chích ngừa viêm phổi!để phòng chó nó tót hơn nhé(2 mũi 25k).và khuyên bạn nên chích ngừa bệnh CaRe cho chó nữa nhé!vì chích care ngừa đuợc 7 bệnh mà chó thuờng bị!nếu ko chích thì khi bị bệnh thì khó chữa lắm đó (nếu mua về tự chích thì 50k. còn bạn đem ra thú y chích thì khoảng 100k trở lại

[
    Từ lúc nuối tới giờ em chưa xổ giun giờ xổ chắc cũng đuợc chứ hả ?

xổ giun thì không giới hạn tuổi tác,thuờng thì chó đuợc khoảng 2,5 đến 3 tháng là đã cho xổ giun lần đầu.xổ giun thường xuyên (vài tháng 1 lần)giúp cho đuờng ruột của chó trở nên khỏe hơn ,ăn nhiều mập mạp đó bạn!

Ăn cũng đuợc đuợc mà ốm teo ah,mấy anh có cách nào cải thiện tình hình cho em nó mập lên 1 tí đuợc không ?
    chế độ dinh duỡng cho chó mập mạp khỏe mạnh cũng đòi hỏi có đầy đủ các chất Đạm, canxi,có cả rau cải ,ngũ cốc.....(cũng gần giống như nguời vậy đó)
    nếu chó bạn hơi ốm, bạn muốn cho nó mập lên cũng ko khó lắm,theo mình thì bạn nên mua Đầu gà (khoảng 15k/kg)nấu chín trộng với cơm cho nó ăn(ít cơm nhiều Gà nó sẻ mau mập)
    Có thứ gì cho nó ăn để giảm bớt tính " đàn ông " của nó không.Nó......

tại sao lại cho ăn để giảm bớt tính Man.bạn nên tìm vợ cho nó hoặc bạn thả cho nó đi tìm vợ đi chứ,ai mà chơi kỳ vậy nè hiiiiiii nếu bạn muốn nó vĩnh viễn ko còn Man nữa thì bạn nên đến thú y thiến nó đi,thế là no mập mạp lên hà và cũng ko còn ham muốn ấy nữa đâu hiii
    chúc chó bạn ăn nhiều mập mạp nhé!

Last edited: 10/2/10
    HSSC thích bài này.
  5. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn câu trả lời hết sức cặn kẻ của anh.^^

@:miệng có chảy nuớc vãi ko ? Có ạ miệng có chảy nuớc vãi ạ.
    Thế có sao không ạ.

6. minh_vy

Thích đã nhận:
    3,163
    nếu chảy n'c vải có lẻ mấy hôm nay thời tiết nóng thất thuờng,bạn nên ra thú y chích 1 mũi ngừa bệnh dại nhé!mùa nóng mà ko chích thì dể bệnh lắm đó(bệnh dại chắc bạn cũng thuờng thấy ở chó nhỉ)nguời ta hay gọi chó điên ý!
    chúc cho của bạn luôn khỏe mạnh

HSSC thích bài này.