Trả lời giúp mình về giấy tờ cá rồng mới mua

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi bientau, 9/12/07.

1. bientau

bientau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    trước giờ vẫn chơi la hán và nuôi thêm con thanh vàng,mấy hôm trước mình mua con cao lưng hồng vĩ thay con TL chơi kiểm tra chíp thì có số nhưng giấy của con cao lưng(theo chủ hàng nói) lại bị đưa nhầm cho con quá bối bán rồi hẹn vài hôm lấy giấy sau....khoảng 1 tuần sau thì mình nhận đc giấy...mình ko rõ lắm nhưng ko nhớ đọc đâu đó là giấy của cá rồng có cả địa chỉ web của cửa hàng và cần biết cá đúng ko thì vào web kiểm tra mã chíp đúng thì ok vậy mà mình nhìn trong giấy thì ko có trang web lên hỏi chủ hàng thì bảo là cao lưng thì giấy tờ ko có ghi phải từ trên 1.000$ thì mới đề trang web trên giấy>>>>>nên hôm nay mình hỏi thử xem có đúng như lời chủ hàng cá nói ko để mình còn biết mà ngủ cho ngon .....Cố giúp mình cái nhé thank nhiều
    À tiện cho mình hỏi là cao lưng hv là giống thuần hay là lai...lai gì với gì vậy vì thấy đề trong giấy là tiếng Việt nhé quên tiếng anh viết thế nào rồi:hai bách ...dòng dưới có chữ F2 ko hiểu lai đời f2 hay gì nhỉ ai biết chỉ dùm với

2. ninh1502

ninh1502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cao lưng HV là lai giữa quá bối và Kim long hồng vĩ. Cá của bạn đẹp, bạn thích là được rồi. Cứ ngủ ngon đi nhá. :D

3. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Bạn chụp hình tờ giấy cer có ghi tiếng việt lên cho anh em xem với.Có lẽ đây là tờ giấy đầu tiên có ghi tiếng việt.~X( :laughing:

4. honganh

honganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi thấy o hợp lý : làm gì có việc bán quá bối mà lại đưa nhầm giấy cao lưng? Khi bán quá bối thì người bán, người mua đều phải kiểm tra (xem số chip có trùng với giấy o , vả lại 2 loại giấy đều ghi khác nhau rõ ràng).
    Và làm gì có chuyện cá 1000usd mới có in trang web lên giấy?Cá ở trại nào thì giấy trại đó đều ghi rõ ràng địa chỉ , web ...giống nhau bất kể loại cá gì, chỉ ghi loại cá là khác thôi (trừ khi có những trại nhỏ o có web hay...thằng cha bán cá nó xạo..)

5. pholina

pholina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Tiếng Việt mình bây giờ xem ra phổ biến rồi nhe , đến cả giấy cer của nước ngoài cũng phải ghi vào nữa :laughing: .
    Xem ra mức độ thật của giấy này bạn phải xem lại thôi . Tiền bạn bỏ ra cũng đâu phải ít . Bạn có thể nói tên tiệm này được không ?

6. clearboy

clearboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Clearboy thấy giấy lúc nào cũng phải có lúc mua cá, nếu không có giấy thì giá phải rẻ hơn có giấy 20%.

tốt nhất nên chọn nơi nào uy tín để mua thôi

7. ninh1502

ninh1502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hi hi, đã không nói để cho bạn yên tâm mà nuôi thì mọi người lại nói toẹt ra thế này. Pó tay.com.

8. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    KLU có giấy cer ko vậy? :D Nếu ko thì cho hỏi loại cá nào mới có cer :devil:

9. sat ca

sat ca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    kim long úc thì không có giấy ,tệ lắm thì cũng thanh long nhưng mà thường là giấy giả không à ,nên mua ở nhưng tiệm uy tính thì chắc ăn hơn

10. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    mình chưa thấy tờ giấy nào mà ghi tiếng việt cả.đúng là bó tay.còn về trang web thì có trại ghi có trại kg ghi lên certificate.

11. vinaken

vinaken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    184
    bạn đem ra tiệm rủ thêm vài người cò kinh nghiệm thì biết liền chứ gí

12. donnam

donnam Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn cho mình hỏi lại là bạn ghi highback dịch ra âm tiếng việt là "hai bách" phải không? chứ đâu có giấy chứng nhận nào ghi ra tiếng việt là "hai bách" đâu bạn nhỉ !!!!!

13. binhbung

binhbung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ĐÚng VẬy TỪ TiẾng ViỆt ChƯa ChẨm LẮm
    TẠi VÌ NÓ Đa NghĨa MÀ

14. bientau

bientau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    uh thì thế mà...ko mang giấy theo nên phiên âm tiếng việt ko rõ ý mà......hì sỏy nhé >>>>Còn về chỗ mua cá thì mình mua ở tiệm cá có uy tín đấy chứ nhưng cái thắc mắc thêm của mình cũng như bạn là thấy chủ cá nói cá trên nghìn thì có ghi trang web còn cá mình mua thì bảo là có trang web nhưng trại cá ko ghi và nói trang web là gì đó ko nhớ nữa....bó tay .....mà mình nhìn cái tờ giấy đấy mà bảo làm giả thì đơn giản lắm cái chủ yếu là chứng thực của nó có thật hay ko thôi...bé bây h chưa biết ,nếu lớn lên đẹp thì ko sao nhưng lại giống KLHV thôi ko đc cao lưng thì bùn hẳn nhỉ