Trận chiến đêm khuya

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi phamvuthien, 22/12/07.

1. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Phòng em nui 1 cặp hámter đang đẻ,còn phòg thằng em có một bé hamster 2 tháng tuổi,lông sóc.Lông sóc chuyên gia bị chuột bắt cóc.3 lần nó bị chuột tha qua phòng em,lại một điều nó ko cắn(lông sóc là con cái ;) ).Mới hôm qua em cho con hámter đực (lông vàng)cho qua đẻ ké bên thằng em,đề phòng con cái mang bầu nó đẻ(golden).Nửa đêm thằng em qua phòng em gọi dậy,tưởng gì chuột lại vô bắt cóc lần nữa.Có điều lần này,phi vụ ko thành.Đáng tiếc em ko quay phim cảnh nó,hay chụp cảng đó.Lúc em qua,con được 1 góc,con chuột một góc(kế bên con chuột là con lông sóc đang nằm ngửa kêu chí chóe).Em bịt hồ cá lại,rồi đang phân phân ko bít nên xử con chuột làm sao.Ấy vậy mà khi chưa bít làm gì.Con đực bay vô hất con chuột ,dồn vô góc và cắn liên tục,con chuột la quá trời.Tranh thủ dùng tay vô vồ thì con chuột vùng thoát và phóng bay ra ngoài,chạy mất.Đáng tiếc chưa bắt được nó ,nhưng qua đó cũng yên tâm về tụi hamster.Ko ngờ tụi hamster này có thể đánh nhau với chuột,nếu là hamster con thì chuột cũng ko nữa giết(kì lạ :eek: )

2. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Phó tay với ham nhà bác . Cho em hỏi con chuột là chuột nhắt ahy là chuột cống vậy Hehehehe. Nếu là chuột cống thì em xin bái phục con nhà bác . Chắc bữa nào phải làm cái trò chọi hamster wá hahaha

3. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Ôi tin nóng từ chiến trường nhà bác thật sinh động :D ..nhưng bác cũng nên cẩn thận nếu gặp chuột cống thì nguy đó.:( Hồi đó nhà em nuôi 1 con chồn hương thả rong trong nhà ..lâu lâu thấy em nó bắt được 1 con chuột cở nhỏ thôi ..nhưng ta cũng nên cẩn trọng với loại chuột cống ..:-S rất nguy hiểm :sick:

Last edited: 23/12/07
  4. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    chuột cống đến em cũng chả dám bắt huống chi là hamster.Mà biết đâu được,hôm nay thế nào nó cũng mò tới,lần này em sẽ chụp vài tấm giáp lá cà cho anh em coi chơi

5. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Hix, nguyên cả gia đình hamster của aeolus đã bị chuột cống xé xác rất thảm thương. Hôm nay là chuột nhắt ngày mai nó kêu họ hàng nó đến thì mệt. Bởi vậy nên đầy hồ lại cho chắc.

6. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    Ủa,sao hôm bữa anh nghi mèo mà,em nghĩ chắc là mèo đó,sau vụ đánh lộn này thì tụi chuột ko dám tới nữa.Còn chuột cống thì ko lo,nhà em toàn thấy chuột nhắt ko à,nếu chuột cống có thể đánh được hamster thì lũ chuột nhắt kia đâu lộng hành như vậy(ý nói chuột cống sẽ xử lũ nhắt kia trước).Mà em để trên lầu,nó trèo lên thôi cũng mệt đó.Cái hồ phòng thằng em của em ,nó đậy bàng lưới,lấy sách đè lên mà chuột nhắt vẫn chui vô bắt cóc con lông sóc được kìa.Sẵn tiện hỏi mấy bác luôn:tụi này ăn được thức ăn chó mèo ko vậy

7. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Sao mọi người không đặt bẫy xung quanh hồ cho mấy em hamster nhỉ :D.Nhà em lúc trước nhiều chuột nhắt lắm và cả cống chuột nữa nhưng từ ngày nuôi 2 con chó ngày đêm canh giữ đàn rùa nên em cũng yên tâm:D

8. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    ấy ấy,kể chuyện chó cũng vài điều lí thú lắm.nhà chú em có một bé berge thuần chủng,to dữ lắm,em vô là phài có người ghì nó lại.Hồi trước,có ông tới giao hàng,nó sủa quá trời,sau đó đứt xích.Chỉ 2 bước,khoảng cách 5m,ông giao đồ phóng thẳng vô nhà đúng lẹ.Con chó đó nó dữ thế mà...Hôm đó,một con chuột cống chạy ra(bị đuổi bắt,đập chí chóe)khỏi nhà,nó lao thẳng vô con chó,mọi ngày dũng khí ghê lắm,vậy mà lần này thấy chuột ,nó nhảy thẳng lên ghế đá.Đúng bó tay luôn.Nghe nói chuột sợ sóc đúng ko,tiếng kêu sóc làm chuột khiếp.Ko bít mình có nên nui vầy ko
    hamster đánh được chuột nhắt
    Sóc(nui từ nhỏ lên,dạn,có thể trông nhà) đánh được chuột cống,thế là đẹp,điệt chuột bằng thú cưng nhưng thề ko nui mèo

9. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Không nên. 1 tuần cho ăn 1 lần là nhiều rồi.
    ............

10. tulip_den

tulip_den Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hamster nhìn thích thật! tình hình là tậu 1 đôi về nuôi thôi! nhìn yêu quá!

11. sol_jack

sol_jack Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà mấy bạn có nhìu chuột thì mua keo dính chuột xài đi!!mình nuôi trong phòng 1 tháng rùi mà có thấy có chuột nào đâu!chúc một ngày vui vẻ!!!!!!

12. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    cám ơn bạn,nhà mình hết chuột rồi,dùng hams nhử chuột vào phòng đóng cửa đập,mà nó chui vô chuồng hams cũng bị đập à.Mình đập được 3 con rồi

13. kimcuongdo

kimcuongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    ý/.con đực có phải con e lấy bên nàh chị về hok?... Con đó chị trước mua VVVT thấy nó....cực kỳ lanh và đầu đàn nhất nên chị mua đó..........

14. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    con đó lông vàng kem(mắt đen),ko phải golden mắt đỏ(con của chị lấy bên VVT,chị nói cho người ta mượn ép rồi làm mất đó)nhớ ko.Con đó hiền khô,vị con cái cắn quá trời,cũng may nó ko sợ chuột