trại gà rừng

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi minhtien, 9/8/12.

1. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    phu_tan and catphien like this.
  2. __Gà Kiểng_

__Gà Kiểng_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    hok có gà rừng rặc chủ yếu là gà lai f2 trở lên hok

3. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Cám ơn đã chia sẽ clip hay, nhưng mấy ông nhà báo này toàn nói phóng đại sai sự thật, như vậy làm cho ae nào mới chơi gà rừng ko nhận biết được con nào gà lai, con nào gà rặc. Bầy gà rừng trong clip ko có con gà rặc nào hết.

leminhnhut and minhhai_kh like this.
  4. minhhai_kh

minhhai_kh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    622
    nhìn thấy toàn gà lai, ko thấy con nào có máu rừng trên 70%

5. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Chính xác, toàn gà lai như gà mồi anh em mình vậy mà bảo là gà thuần chủng. Phét lác.

nhocalone thích bài này.
  6. thanhlongvn

thanhlongvn Member

Thích đã nhận:
    25
    Cách đây 2 năm khi mới làm quen gà rừng cũng lên mạng xem 2 người này huyên thuyên nói, lúc đó cũng tưởng là gà rặc!Nào ngờ...Bác Hà với Nghĩa quăng bom quá trời!

xanugl and nhocalone like this.
  7. minhduc_bienhoa

minhduc_bienhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    - gà rừng người ta nuôi gà rặc đẻ chán chê rồi.ở trong ABV nhiều anh em ở phía nam đã nuôi thành công rồi. Mà giờ 2 sư tổ nói phét ở miền trung này còn dám quang bom, khẳng định là chưa có ai nuôi giống lâm cầm này, ....

- còn 1 vấn đề nữa là các bác hok để ý là có mấy cái clip cua ô nghĩa đưa lên ah, người đang là duynghia88. còn các comment thì hình như là toàn của ô đó đang nhập với nhiều nick khác vào hok ah, vì nhìn cách nói chuyện khá giống nhau ( tâng bốc, xin sdt, hỏi mua gà) là chính. và mình thấy a hà thì có 1 clip. còn a nghĩa thì thấy có 2-3 cái. mà chỉ đổi tên và úp lên lại.

- hok lẽ đã mở doanh nghiệp tư nhân mà hok úp dc 1 cái hình nào mới, hok có thêm dc cái clip nào sao. hay là tại hok có, hok dám đưa lên, nếu đã kinh doanh như thế, và thực lực thật sự thì m nghĩ có lẽ 2 người đó đã làm mưa làm gió trên 5s và abv và agri việt

- mình nhìn thấy clip thấy hok có 1 con gà rặc nào hết. hok lẽ 2 người đó sống tại đó mà hok thuần nổi dc 1 con gà rặc. nếu vậy thì năng lực kém cỏi quá.

- NGƯỜI MIỀN TRUNG LÀ NỔI TIẾNG THẬT THÀ CHẤT PHÁC. NHƯNG SAU MẤY CÁI CLIP NÀY MÌNH THẤY KHÁC XƯA QUÁ, MẤT HÌNH TƯỢNG QUÁ........

8. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    muốn gà rừng thuần chủng

mình xem clip thấy có cả gà lai. mình muốn mua gà thuần chủng chơi mới thích chứ. sao các bác nói dối vậy, lại bán gà lai cho khách?

9. RoseKiller

RoseKiller Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu gà rừng rặc mà nó cho ôm zậy thì phước đức wá, nuôi thuần gần 3 năm mà nó mới chỉ cho sờ thôi, mấy ổng thuần sao mà ôm hổng thấy nó giãy tý nào zậy, tài thật@@ mà nhìn sao thấy không giống gà rừng hay đi bẫy thấy wá giống mấy con gà lai hông àk, hổng biết có phải mấy ổng chém gió không zậy ta :))

10. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Đừng vơ đũa cả nắm nhé bạn, mình cũng ở miền trung. Khi bình luận luận diễn đàn, cần suy nghĩ kỹ và uốn lưỡi 1000 lần trước khi phát ngôn, tránh va chạm không cần thiết, đôi lời gửi bạn.

11. minhduc_bienhoa

minhduc_bienhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    xin loi ban vi minh da vo dua ca nam. thuc su minh cung kinh ne dan mien trung, vi co nhieu thiên tài ,nhung cung nhieu thien tai.2 nguoi do co le nam trong thiên tai

12. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Các bác bình tỉnh, ở đây ko nói đến người miền nào hết, chỉ bàn luận về thù vui gà rừng thôi. Mình nghĩ thâm tâm 2 ông đó biết rõ gà mình là giống gì, nhưng do mấy thằng cha nhà báo (nói láo ăn tiền) dựng chuyện, biên kịch và đạo diễn lên hết đó. Clip của duynghia88 mình xem thì củng có gà rặc nhiều nhưng gà lai thì nhiều hơn. Đề tài này tới đây chấm dứt nhe mấy bác

13. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    hí hí....vậy mà hồi xưa lúc mới chơi định lặn lội lên đó tìm mua mới đau........bắc trung nam chung 1 nhà các bác nhỉ

minhtien and tuandr like this.
  14. matin

matin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Người được làm phóng sự này gần nhà mình nè :), có một số điều cho anh em biết như sau:
    - Phóng sự này do mấy anh nhà báo dàn dựng cho nó mới lạ, hấp dẫn chứ thật sự chẳng bết gì
    - ở đâychỉ toàn gà f thôi, chủ yếu là bán gà mồi, gà kiểng. Mà chủ yếu lai gà ác nên mặt đen thui ah. Bán gà giá rất rát (1t trở lên), nói là ko bán gà mái, chỉ bán trống thôi nhưng mà hay đi gom gà mái ở các nơi về bán, gom gà nhưn ko xem nguồn gốc gà.
    - Cũng hay đi bẫy gà và khu rừng sau nhà gà rất nhiều và dạn do bẫy nhiều nhưng bẫy dở quá nên gà thành tinh (làm anh em thấy gà mà thèm).

tuandr thích bài này.
  15. minhtien

Thích đã nhận:
    433
    mà mình thấy cái clip thứ 2cua737 bạn sinhvien655 cũng đẹp đó mấy bạn, nếu chơi thì gà đó ổn rùi

16. nguyendinhtrang

nguyendinhtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,052
    2 chương trình MinhTien nêu,mình đã theo dõi ngay từ ngày đầu,sau bài"nhận biết gà rừng rặc,, mình đã được đông đảo bạn đọc cả nước chia sẻ,đa phần nuôi bị chết,xin lưu ý 1 số điểm sau; grr được nhân giống ở nhà có vóc dáng to cao hơn gà hoang dã,nhiều bạn nuôi grr do hiếu kỳ theo quảng cáo mặc dù chưa 1 lần nhìn thấy grr bao giờ,chưa tìm hiểu kỹ về đặc điểm,cách chăm sóc grr.Miền Bắc lạnh mùa đông,Tây nguyên nhiệt độ chênh lệch ngày đêm 10-15 độ,gà không thích nghi kịp.Đạo diễn"bàn cách làm giàu,,đã"bàn cách làm nghèo,,cho rất nhiều hộ nông dân vì gà rừng nên có vài lời sửa sai hoặc xin lỗi ?

matin thích bài này.
  17. Thế hóa ra cụ ở Duy Sơn - Duy Xuyên à? Em ở Thăng Bình, cũng hay ra Duy Xuyên nhưng mà để...nhậu, không liên quan gì đến cu cò gà qué. Hi vọng có dịp được thọ giáo gà rừng từ bác.
    Anh Hà - Duy Xuyên cũng có đủ loại gà rừng, từ rặc đến lai đậm. Nói chung tùy yêu cầu và trình độ người mua.

18. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    gà lai là chính, huống hồ gà mái cũng ko giống nguyên bản, mình chơi gà rừng 5 6 năm nay, thuần cũng đc mấy em trống đạp mái.

19. minhtien

Thích đã nhận:
    433
    tai vì gà lai dễ nuôi hơn, nên a e mới chơi nên chơi lai thôi, nuôi gà rặc mau nản lắm