Trai tài + Gái khét đây. Các AE quánh giá giúp nhé

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi baokha, 11/5/10.

1. baokha

baokha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Sau một thời gian cực khổ nuôi gà từ 1,5 tháng đến nay Góp vui cùng AE nè. AE chặt chém thoải mái xem có phải Trai tài Gái khét không nha

1/ Đầu tiên là Trai tài của tui nè

2/ Gái khét đây

Xong, Các AE chặt chém đi nha, nhưng nhẹ nhẹ tay thôi nhé.

Thanks đã xem tin.

KOSHI, minh_vy and muoivankhatmau like this.
  2. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    hic,con trống đẹp quá bác ơi còn con mái thì khỏi chê

baokha thích bài này.
  3. trihuynh

trihuynh Guest

OK cặp này mà đổ với nhau, khả năng ra gà khét nhiều lắm vì con trống tuy là điều nhưng rất gần với khét.

4. baokha

baokha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Theo các bạn tương lai con em của tụi nó có tương lai không? có nên để lấy giống không? Vì con trống chân hơi nhóng cản ra con có ra chân lùn được không?

5. huy_ct

huy_ct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    hehe cặp này đẹp ra con thì ok lắm đây
    con máy xám khét giống con này ghê ta

sinmydung and muoivankhatmau like this.
  6. tu_gatreviet

tu_gatreviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,773
    Nếu anh thấy màu đẹp thì cứ cản thử xem thế nào a,còn chuyện chân nhóng hay lùn ở gà Thái thì không nói trước được vì không biết bên Thái cho cản ra thế nào chứ ở Việt Nam mình thì gà Thái cha + mẹ lùn ra con chân cao là "chuyện thường ngày ở huyện anh" ơi!Hihihi
    Hai con này đâu có giống nhau đâu bạn?Một con mòng lá đuôi ben còn một con đuôi ben mòng dâu mà!:D

baokha thích bài này.
  7. trihuynh

trihuynh Guest

Đúng vậy đó. Tôi nghĩ bên Thái cũng vậy thôi, gà Thái cha mẹ lùn khi ra gà con vẫn có 30 - 50 % chân cao, nhưng người Thái họ loại những con không đạt chuẩn từ khi mới nở, chỉ chừa những con tốt. Gà trống của baokha chỉ được có màu lông tương đối, còn lại là chân nhóng (baokha nói ở trên), đuôi quá nhỏ, mồng cạn, tích không xệ, nếu thích thì cứ cho đổ mái, đổ thử vài bầy xem sao, nếu gà con không đẹp thì nên chuyển hộ khẩu con trống.

8. baokha

baokha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Cám ơn nhận xét của Anh nhiều, nhưng cho mình hỏi gà trống mới khoảng 7 tháng à => nó còn phát triển mồng + đuôi nữa không? Cho đạp mái như vậy tỉ lệ có cồ lớn không anh? Vì mình thấy tinh của nó màu trắng trong chứ không phải màu trắng đục như gà Việt nam mình.

9. trihuynh

trihuynh Guest

Gà trống 7 tháng là đạp mái được rồi baokha, tuy không tốt bằng gà 1 năm nhưng bù lại gà rất sung nên chắc không có vấn đề gì. Con gà của baokha không phải là mồng nhỏ mà cạn (khoảnh cách từ đáy các tia mồng đến chân mồng ngắn), đuôi nhỏ so với mình gà, nên sau này mồng và đuôi chắc không phát triển thêm được bao nhiêu, tuy nhiên trong đợt thay lông lần sau nếu cho gà dùng thêm Bcomplex, vitaminE , dầu cá thì đuôi sẽ cải thiện được. Vấn đề tinh gà đục hay trong thì mình không có kinh nghiệm vì chưa quan sát.

10. baokha

baokha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    (khoảnh cách từ đáy các tia mồng đến chân mồng ngắn) => Cám ơn Anh trihuynh nhiều, hôm nay mình học hỏi được thêm 1 tiêu chí đánh giá gà đẹp => Cám ơn Anh, không biết còn chiêu nào nữa không các AE chỉ giáo giúp?

11. LaoHac

LaoHac Member

Thích đã nhận:
    28
    Cặp gà Thái của bạn đẹp lắm. Chúc mừng bạn, hãy ráng nuôi cho chúng sinh con đàn cháu đống nhé.