Trăm sự nhờ mấy bác

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi XO NO1, 6/1/08.

1. XO NO1

XO NO1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy bác cho em hỏi cách dùng máy lọc có than hoạt tính dc hem? nhà em đag xài cái đó mà ko bik nguyên lí hoạt động của nó, mấy bác chỉ giúp
    P/S: than hoạt tính khi mua về có phải rửa wa không? và giua74 máy lọc than hoạt tính với bông lọc, cái nào bền và tốt hơn :) ~X(
    Nhà em đã xài dc mấy ngày nhưg hôm đầu tiên ( lúc mới bỏ than vào ) thấy dc bơm ra đục đục, ko bik có ảnh hường gì đến cá ko anh em? em lo we#:-S

2. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    BẠn NÊn RỬa SƠ Than HoẠt TÍnh TrƯỚc Khi Cho VÀo.thÂn.........

3. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    bác mua than hoạt tính về...bán rữa hoặc ngâm nước khoảng nữa ngày...rồi cho vào hộp lọc...Mới này đầu thì thấy nước trong hồ đục lắm ...Ngày mai là trong vắt lại thôi.........

4. nokia 8910

nokia 8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cứ như bác lehoangphuc là ok, trước khi xài bạn lấy than rửa wa vài, rồi ngâm nước 1 ngày đi, bỏ 1 chút muối hột, hôm sau lấy ra rửa sơ wa vài nước nữa rồi bỏ vô xài, bảo đảm trong veo ngay, ko có hiện tượng đục ngày đầu gì hết, ở nhà mình toàn làm vậy ko đó, có sai sót gì ae bỏ wa cho,

5. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Than hoạt tính đem đi rửa thì còn gì,,, gọi là than hoạt tính nữa.Càng rửa than càng khô lớp mùn bên ngoài và càng trơ,công dụng tác dụng lọc nước cũng như độ hấp thụ của than sẽ mất đi.

6. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ok bác ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,đủ 50 từ chưa ta.phiền phức quá