Trân châu lá tròn sao trồng khó quá mọi nguời ơi

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi fcdt02, 13/3/07.

1. fcdt02

fcdt02 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Mọi người ơi sao trân châu lá tròn khó trồng thế ạ. Em trồng toàn bị trắng ngọn thôi, những cây nào không bị trắng ngọn thì không thấy phát triển j`. Em dùng nền ADA, có C02, ánh sáng cũng tương đối đủ( vì những cây lá đỏ thì đỏ lắm ạ).

2. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    zQ cũng bị như bạn.nghe mọi ng` nói thì nó thuộc loại dễ trồng,zQ trong thì cây kô chết nhưng mỗi tội nó lớn cực chậm.

3. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Tụi TC lá tròn trong hồ cũ của Blue lên nhanh kinh khủng, Blue nghĩ tụi này ưa AS trung bình, nước dưới 28 độ và dd vừa phải thôi....

4. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Thế nào là ánh sáng tương đối đủ? Cây lá đỏ là dạng STEM PLANT cây nó cao và hứng ánh sáng nhiều, cây nó đỏ là chuyện bình thường=))

5. fcdt02

fcdt02 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Bác Fahsailam ơi, cây lá đỏ của em là diệp tài hồng lá đỏ ạ, nó khá là đỏ từ gốc đến ngọn bác ạ ,phần ngọn thì đúng là đỏ hơn phần dưới. Trân châu lá tròn em trồng thử ở 2 chỗ, một chỗ hứng sáng còn một chỗ thì ánh sáng có hạn chế hơn, nhưng kết quả đều giống nhau hết. Em trồng loại này bao nhiêu lần rồi mà chưa lần nào thành công=((

6. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    fcdt02 cung cấp thông tin ít quá. Nên xem lại khi trồng trồng như thế nào? Trồng từng cây hay trồng từng bụi, cây cạn hay là cây nước. Khi trồng có cắt bỏ phần lá ở góc không? Hồ bao nhiêu bóng đèn? Nuớc máy hay nước giếng vv...

7. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    mình thấy no rất dề trông ,minh chỉ cần cắm xuống thui ,la sông rùi

8. krtek

krtek Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới có ít cây này. Các bạn chỉ giúp cách trồng với. Có cần rễ không ? có phải cắt nhỏ như TC nhật không hay cứ để nguyên cây dài cắm xuống? cắm riêng lẻ hay mấy cây chụm lại làm 1 bụi.......... càng cụ thể càng tốt nha. Cám ơn nhiều.

Các bạn đã trồng thành công TC lá tròn làm ơn chỉ cho mình cách trồng cây này với. Thật chi tiết nha. Cám ơn nhiều.