Trân châu nhật ra lá có hình lạ

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi VịtCon, 17/12/13.

1. VịtCon

VịtCon Guest

Như tít ạ tcn nhà e ra dầy 2-3 lớp luôn rồi và lá có hình như thế này
    Hóng cao nhân vào chỉ baỏ
    Cám ơn vì đã xem bài :p

2. ngoc_tanlong

ngoc_tanlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,000
    TRước là đàn thảo bò lan ra ,sau là trân châu cao lên thẳng đó bồ,chứ không phải tân châu nhật đâu!!:-$

3. VịtCon

VịtCon Guest

vậy là lúc đem TCN về có lẫn đàn thảo trong đó :(
    hèn chi e thấy nó lạ, nó che hết TCN của e luôn, tụi tCN bị đè bẹp lép :(

4. VịtCon

VịtCon Guest

hic có nên vức hết đàn thảo ra để chừa lại full nền TCN không các bác. hay là chung 2 cái luôn :-s

5. hvnxkld

hvnxkld Banned

Thích đã nhận:
    13
    em thì mới mua 1 bát TCCB về rửa sạch đất phù sa, em xài nền phân mê không + nham thạch - em cắt thành khóm 1==> cắm TCCB vào khó vô cùng - song em cố nhét nó xuống rỗi vun phân bo lại + cho nham thạch chèn bên cạnh cho nó khỏi nổi , còn đám nào to to em lấy cái láy đựng bởi buộc đá rồi đề lưới lên TCCB cho nó khỏi nổi làm như vậy được không các huynh?
    em mua em hỏi người bán người ta nói đó là TCCB cạn về thả vô hồ chò 1 vài time nó mọc lá nước thôi ===> đúng em cũng đọc 1 số bài viết là TCCB trên cạn nếu cho vào hồ nó sẽ ủng hết lá cũ và nhú lá nước mới - cho em hỏi khoảng bao lâu nó bò + mọc lá mới vậy cách huynh ?
    Em cảm ơn trước

ngoc_tanlong thích bài này.
  6. VịtCon

VịtCon Guest

Hình như cũng lâu ak, nếu hồ chỉ đang có mỗi tccb thì bạn nên áp dụng cách trồng cạn full nền rồi dâng nước
    Chắc khoảng từ 3-4 tuần :D

7. ngoc_tanlong

ngoc_tanlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,000
    Đàn thảo chơi cũng ngon vậy bác ?màu sáng chơi tốt mà...bò cũng rất tốt...vẻ đẹp thì khô,ng thua gì TCN...chỉ có tội mau tàn một chút...nếu có bì quyết như anh Nguyễn Hòa thì chắc chơi được lâu...:x