trang trí bể nuôi cá 3 đuôi

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi buurin, 2/4/07.

1. buurin

buurin Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà mình đang nuôi 1 bầy cá 3 đuôi đủ loại khá lớn nhưng hồ chỉ để trống( có cái duy nhất là máy lọc), mình mún làm hồ trang trí cho đẹp nhưng mà 3 đuôi thì ko làm cây thủy sinh dc, làm cây giả = nhựa thì sợ làm trầy mình cá, mình ko bít để cái gì cho đẹp, bạn nào bít chỉ mình với - hay có mấy hình mẫu cho mình xem với - thanks nhìu lắm

2. Des

Des Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Thứ nhất! bạn nuôi 3 đuôi nên nước khá là ... mau dơ, vì thế cần xem lại hệ thống lọc nước. (theo mình nên làm lưới cách đáy 5 phân để chế lọc đáy.) phía trên lưới trải đá cuội dẹp 3 màu dạng lớn (1 cục đá cuội có thể 2-4 phân bề ngang) trên tầng đá cuội lớn là đá cuội nhỏ và có thể tạo độ dốc để thể hiện chiều sâu. Còn thêm gì nữa thì .... các anh em trên Rum sẽ bổ sung cho bạn nữa

3. buurin

buurin Member

Thích đã nhận:
    0
    thanks bạn, bạn có thể chỉ mình cách làm lưới lọc ở đáy ko? thanks bạn nhìu lắm
    mình thấy để đá đẹp mà sao nó mau bị dơ & mọc rêu, bạn chì mình có cách nào giải quyết ko?

4. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chà mí con 3 đuôi này mau làm dơ nước lém bác ui...chắc là theo ý kiến của anh HANPHAM đó!

5. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37