Trang trí hộ phông cho hô cá rồng.

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi huyphuoch, 6/8/10.

1. huyphuoch

huyphuoch Member

Thích đã nhận:
    1
    minh co may em klong uc .coi cung duoc.kg biet nen de phong mau gi cho ca dep.cam on cac ban rat nhieu.
    Mình có mấy em Kim long úc, coi cũng được, không biết nên để phông màu gì cho cá đẹp?
    Cám ơn các bạn nhiều.[​IMG]
    Chú ý viết bài bằng tiếng Việt có dấu nhé - Mod sửa bài.

Last edited by a moderator: 6/8/10
  2. quocthinh05

quocthinh05 Active Member

Thích đã nhận:
    15
    Gửi bạn huyphuoch
    Kim Long Úc khi lớn nhiều em có khuynh hướng ngã nền vãy hơi vàng chấm các bi tròn hơi cam, theo mình bạn nên chọn các loại giấy cảnh dán hồ có hình các rặng san hô + hải quỳ + thủy sinh sáng màu ( nhưng đừng dày đặc quá ) trên nền xanh dương sáng để làm nổi bật em nó hơn ! Bạn thử xem nhé !

Last edited: 8/8/10
    huyphuoch thích bài này.
  3. huyphuoch

huyphuoch Member

Thích đã nhận:
    1
    muốn mua cá rồng nhỏ.

cho mình hỏi muốn mua QB hay HVỹ còn nhõ thì mua ở dâu?giá khoảng bao nhiêu thì mua dược?mình ở quận TBình.cảm ơn các bạn nhiều!

4. quocthinh05

quocthinh05 Active Member

Thích đã nhận:
    15
    Bạn đã nuôi các em Kim long Úc được lâu chưa, nếu đã nắm được ít nhiều kinh nghiệm xung quanh việc chăm sóc các em và muốn nâng cấp, theo mình bạn nên chọn KL hồng vỹ hay Highback vì giá mềm ( khoảng 3,5 - -> 5,5 triệu cho size 15 - -> 18cm ) cũng như vẫn có những em cực kỳ hấp dẫn khi trưởng thành ! Ngược lại thì QB có giá khá rát ( khoảng 1,000 - -> 2,800 USD cho size 15 - -> 18cm ), nếu có gì xãy ra . . . thì đau lắm ! ! !
    Nếu bạn muốn tìm hiểu, có thể ghé qua Nguyễn Thông Q3, Lưu Xuân Tín Q5 . . . nhưng theo mình bạn nên ghé cửa hàng Hồng Anh 116A Nguyễn đình Chiểu Q1 ( ngã tư Trần Cao Vân - Nguyễn đình Chiểu quẹo trái theo chiều Nguyễn đình Chiểu, bên tay phải gặp liền ) một nơi buôn bán có uy tín và có thể trao đổi nâng cấp cá sau này ! Vậy bạn nhé ! ! !