trao đổi kinh nghiệm

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi thandieu16, 7/1/08.

1. thandieu16

thandieu16 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    cám ơn các bạn đã góp cho mình ..............giờ mình xin thông báo là chú khuyên mà mình mua 200k đã líu như điên rồi vì mình cho ăn cám tàu chắc là vậy
    nhưng mà các bạn biết ko trước đây mình cũng có mua một chú như thế
    ngày nào nó cũng chuyện to lắm và rất siêng chuyện là đằng khác mình nuôi gần 2 năm trời mà ko biết nó líu như thế nào cả đúng là bó tay luôn giờ thì mình đã cho ông anh họ rồi không biết đổi tay chủ thì như thế nào
    các bạn có kinh nghiệm gì thì chỉ giáo cho mình với mình cám ơn nhiều

2. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    lại cám tầu hả hihihi mình cũng nuôi nhiều cũng có kết quả ,khả quan và một số anh em trong diễn đàn cũng đã nuôi nhưng kết quả = 0 ,giờ thì mình nửa VN nửa TQ hihii tức là 50 và 50 líu có líu nhưng không căng nữa, iihhi thấy anh em nuôi cám làm líu rất tốt lên suy cho cùng tại sao tại sao nguời ta làm đuợc mình không làm đựoc. lên tuơng lại cũng sẽ 100% cám làm hết hoặc chỉ cho 1 ít TQ vào tránh đi ỉa hoặc bệnh tật cho chim và điều nữa là đợi thời gian cho chim mộc trở thành thuộc hihhi

3. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Bạn cho ăn như thế có hiệu quả ngay như thế là tốt đấy có khi mình cũng phải cho ăn cám TẦU thôi chim cò dạo này phọt phẹt quá

4. Joe66

Joe66 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Anh em nào chơi khoen cho mình số điện thoại của mấy người bán cám Tàu ngoài Hà Nội nhé. Cám ơn nhiều.