Tre lai rừng.

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi tammapn, 5/6/12.

1. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    em này 800gr...gà mới tinh ^^...bon đá tránh né canh hứng
    em này 800gr lun...bon đá nạp lùa tốc độ.....cả 2 em này con zin cứng...riêng em này là hàng nhà ^^ hiihiiiih

2. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    theo e thấy thì gà rừng có màu lông rất đẹp và đổ ra chỉ 1 màu điều...còn các ưu điểm khác thì như thế nào, a Tam hay ae nào đã nuôi qua rồi xin chỉ giáo với :) cảm ơn ae!

tammapn thích bài này.
  3. F.Totti

F.Totti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    86
    cặp cán con số 2 đúng là siêu mẫu.máu rừng còn nhiều.dàn nạp chắc tốt lắm hả anh?

tammapn thích bài này.
  4. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115
    gà rừng đổ với gà mái tre sẽ có 2 ưu thế : dáng cao,nhanh nhạy,bon đá mạnh của gà rừng + lì,cựa nghiệt,lối đá sắc nét..........2 cái đó tạo RA 1 DÒNG GÀ LAI rừng sắc sảo dùng để đá cựa....................

---------- Post added at 01:51 PM ---------- Previous post was at 01:50 PM ----------

dàn nạp bon đá mạnh và tốc độ...em nó mà lì cựa và đá cựa nghiệt chắc mình kiếm lúa dài dài hihihihhiii

itloving thích bài này.
  5. sobahoang

sobahoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    rừng lai bị đâm đầu là dễ chạy nhất.gà lai rừng lì cựa thi đá tiền lớn, nhưng 10 con chắc dc 1 em như vậy

khanh_nonglam, itloving and tammapn like this.
  6. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115
    vậy mình lai thêm tí máu mĩ vào cho nó lì thêm tí là ok ^^ hihiihihihihihiihihihiih.......theo mình nghĩ 100 con kiếm ra được 10 con trở lại đá tiền lớn là hợp lí hơn hihihihihih

itloving thích bài này.
  7. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    dòng gà rừng này đâm cựa nghiệt lắm đó bạn, cầm 1 kon rừng hay thì tiền vô rùi

itloving and tammapn like this.
  8. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    dc 1 con rừng hay là may mắn lắm đó , lúc trước mình có 1 con , đá trường làng mà mấy thằng ở xóm nó thấy sợ luôn mà ..... ăn cả 10 độ , đá nhanh , cựa chính xác , nhưng khi mang đá trường xã ... thì bị duy nhất 1 cây lọt bọng chạy mất dép .... từ đó thấy gà rừng ngại tới giờ .... ko biết lai mĩ nó gan hơn ko thôi

itloving and tammapn like this.
  9. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115
    nếu có lai gà mĩ thì độ dẻo dai và sự gan lì ok lắm....trào lưu hiện giờ là tre lai rừng ăn hay cản với mái mĩ nhìu lắm ...ra gà con mình nói tre lai rừng không ai bắt lỗi được ^^

itloving thích bài này.
  10. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    vậy thì còn gì bằng ... núp lùm vụ này coi bộ ngon ak nha :D

itloving thích bài này.
  11. kingkhung

kingkhung Banned

Thích đã nhận:
    30
    Gà đá sao cứ cắt cái mồng chi cho cái mặt nó ác vậy ta, cắt làm sao cho cái mặt nó ngu ngu dễ chơi hơn chứ bạn!

tammapn and itloving like this.
  12. hailuavl

hailuavl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    gà lai rừng đá bo nạp con hơn cả gà mỹ, nhưng vô gai chây chét kh lại gà mỹ. nhưng thương gà lai rưng kh chịu cựa rất hiếm con chịu cựa

tammapn and itloving like this.
  13. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115
    cắt tích cắt mồng vậy cho nhìn nó ngầu...tụi nó thấy ko dám đá nên gà mình còn đó hihihhihihihihhihii

---------- Post added at 10:27 AM ---------- Previous post was at 10:25 AM ----------

100 con gà lai rừng thì có vài con là lì cựa thui....giờ mình đang đổ rừng lai mĩ cho nó lì....gà rừng lai mĩ vừa nạp tốt,vô gai chây chét tốt,đá lông và lì cựa,cựa nghiệt nữa thì mình dắt toàn thể anh em trên d đ này đi kiếm lúa về nuôi gà ! hahahahahaha

hailuavl, itloving and phungbatu like this.
  14. duongtrungquoc

duongtrungquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,201
    cái vụ đổ gà này thì nhức óc lắm,gà rừng thì đa số nhát cựa,còn gà mỹ thì ăn lông chay chét tốt nhưng cựa ko nghiệt lắm.Hiện giờ em đang đau đầu đây,muốn có một con nạp tốt gay tốt cựa nghiệt,ko biết làm sao,sưu tầm đc 1 trống lai mỹ,một con mái lai rừng f3,một con mái lì,một con mái cựa nghiệt,một con trống cựa nghiệt.Theo kinh nghiệm của a T thì em làm gì với mấy con đó để có con gà như ý đây,mong anh chia sẽ.Thanks a trước :D:D:D

tammapn thích bài này.
  15. khanh_nonglam

khanh_nonglam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    gà lai rừng đá dễ chạy lắm....................................

tammapn thích bài này.
  16. phungbatu

phungbatu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    535
    Mong muốn của bác thì ai cũng mong thế cả, nhưng kiếm đâu ra những con đó mới là cả 1 vấn đề,hihi. khó nhai lắm đây

tammapn thích bài này.
  17. liemtien

liemtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    99
    gà lai rừng đa số canh chặn hoặc né canh
    em thắng gà rừng khá nhạy cựa tuy nhiên có tật là ko lì cựa tìm dc con nào lì là ngon lành

tammapn and khanh_nonglam like this.
  18. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115
    cách dễ nhất và đơn giản nhất.....ra trường gà tre tuyển 1 em tre lai rừng đã thắng nhìu độ,dáng dấp cao ráo mạnh gà,lì cựa và bon đá xuất sắc nhất...mua thêm em mái mĩ rặc...nhó là mĩ rặc nha.....đem về đỗ.......9 thắng sau là có kết quả......hiện mình đang xài cách này và thấy có hiệu quả nhanh nhất....còn tiếp theo là mình lựa chọn lứa gà con này xem em nào hay để lại cản với mái tre lai....ra dòng thứ 2 xài là ok nhất......vẫn giữ nét tre lai rừng và ít nhất 25% có chất úa trong đó...dễ cáp,dễ đá và tỉ lệ an toàn cao,ko có lỗ bạc ^^...thân

---------- Post added at 04:28 PM ---------- Previous post was at 04:26 PM ----------

gà lai rừng đa số là nạp tốc độ...bon đá mạnh và đa số là ăn trong dàn nạp...vô gay trả treo rất nguy hiểm vì tỉ lệ bỏ chạy cao hơn gà tre thường nhìu....vì vậy mình thường mang cựa hơi dài cho gà lai rừng vì thiêng về dàn nạp nhìu hơn ....thânnnn

---------- Post added at 04:29 PM ---------- Previous post was at 04:28 PM ----------

những con hay như vậy đa số họ giữ lại chơi kiếm lúa....mua được rất khó....lâu lâu vẫn có nhưng không nhìu ! thân

19. tvxdnhatphat

tvxdnhatphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    Cách này hay nhưng hơi bị khó, bạn đã bao giờ cản gà mái rừng + trống mỹ rặc chưa, ra con thế nào vậy bạn???? Mình đang cản loại vậy á. Mái rừng + trống mỹ đang chờ thử cựa. chừng nào có báo kết quả gà cự mạnh rùi nhưng cựa mới lú nên mình tính để cựa dài, khoảng 14 tháng mới đá. Thân!

tammapn and GaRung_TraVinh like this.
  20. duongtrungquoc

duongtrungquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,201
    Nhớ cho kết quả nha bạn mình cũng đang cản nè,chân cẳn thì ok lắm mà ko biết đá đấm thế nào gà mình còn nhỏ hà độ 4 tháng thôi.Cản gà là cả một nghệ thuật mong bạn chia sẻ kinh nghiệm,thanks.