tre thái nè....

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi mangxa_ke, 26/3/10.

1. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    nhân dịp đi xì phố chơi họp mặt anh em chơi gà nòi,lúc đến nhà một sư huynh thấy có mấy em tre thái dễ thương quá nên vội vã chụp lại cái anh em cùng đánh giá nha.mình thì không mê tre thái mấy nhưng thấy mấy em này muốn đua nhảy lầu luôn mà lâu cao quá nên sợ hiiiiiiiiiiii..........e này mới 16 tháng mấy theo sư huynh nói vậy mà.

Minh_huong, baoan, KOSHI and 3 others like this.
  2. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    hic,con này đẹp quá,gà mới 16 tháng mà nhìn lông lá khủng khiếp quá đi

3. mangxa_ke

Thích đã nhận:
    6,080
    hiiiiiiiiiiiiii bởi vậy mình mới mê tít thò lò mà mò không ra luôn hiiiiiiiii:laughing:=))

4. tu_gatreviet

tu_gatreviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,773
    E này không biết sao mà cái đuôi không ben vậy bạn?Nếu đúng vậy thì nó không được đẹp rồi.Mà hình như nó bị úa bộ lông,gà chuối tuyết mà bị vậy thì giá rớt thê thảm lắm bạn.Hihihi

5. Longbyebye

Longbyebye Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    up giùm bạn, chứ thực tình em này chưa đẹp lắm đâu bạn ah.

6. viet ha

viet ha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    con gà đẹp quá nhìn như gà già mấy năm tuổi rồi ý..................

7. hhhh

hhhh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,188
    đồng ý e này k đat tiu chí chuối tuyết òi.nhưng lông nhiu nhin cũng đep :laughing::laughing::laughing::laughing:

8. mangxa_ke

Thích đã nhận:
    6,080
    em ko biết nữa nhưng nghe nói đây là gà thái giống đức gì ấy nhưng thấy dễ thương nên chụp lại chia sẽ anh em cái hình thôi chứ ông anh đâu có bán hay gì mà rớt giá đâu anh :laughing:=))

9. moitapchoiga

moitapchoiga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    464
    Mấy con gà em lót cát trong chuồng lông cũng chuyển sang vàng , tắm cho gà sẽ cải thiện được chút ít , em thấy mấy chú nuôi lót cát trắng thì ok lắm .
    Con này nhìn đều gà, và lông hình theo em vậy đẹp lắm (????) , đuôi nó e nghĩ do mới bắt để chụp hình nên không ben thôi ( ?! ) .
    Sẵn tiên anh cho em ké con trống bốn tháng mấy của em để mọi người chém cho vui nhé
    thân.

Last edited: 27/3/10
    Minh_huong thích bài này.
  10. mangxa_ke

Thích đã nhận:
    6,080
    con gà này bị lem cát mấy anh ơi gà tre thì có nhiều loại nhiều giống chứ không phải hễ thái là đuôi nhõng các anh ạ.nếu sư huynh của mình không biết chơi thì không bỏ gần chục triệu để mua một cập lúc mới 6tháng tuổi và cũng không có người khi đến thấy trả em nó lên số 10.mấy anh ở sài gòn có thể đến tận mắt chiêm ngưỡng em nó nhá đây là hình chụp ban đêm với máy cùi bắp mà :laughing::laughing::devil: gà tre việt cũng thế có loại này loại khác mà=))

cám ơn bạn đã chia sẽ cùng anh em nha............hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Last edited: 27/3/10
    moitapchoiga thích bài này.
  11. Lưu-Binh

Lưu-Binh Mod Chim thuần dưỡng

Thích đã nhận:
    2,346
    Gà này đẹp nhưng.Nhưng bạn chụp hình không đẹp,chụp hình nhìn con gà không có tí lửa nào hết,chắc em nó đang ngủ bắt ra chụp?

12. moitapchoiga

moitapchoiga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    464
    cách chụp hình có thể làm con gà xấu đi hoặc che khuyết điểm con gà nữa đó anh Bình :
    ví dụ chân nhóng chụp từ trên xuống thì thấy lùn còn con gà trống đuôi lệch của em chụp lệch 1 tí thì thấy ok chứ anh ...hehhheeheh.
    Thân.

13. mangxa_ke

Thích đã nhận:
    6,080
    dạ nó đang ngủ em tới thấy đẹp quá lôi ra làm luôn hiiiiiiiiii...chứ nó rất rất đẹp anh ơi đi chẳng thấy cái chân đâu cả mà sư huynh nói nó hình như có 400 mấy gram hay gì àh anh tận mắt tận tay bế nó mới thấy thích.....em đưa lên cũng vì chia sẽ thôi chứ ko phài vì mục đích gì khác mong anh em hiểu giùm...
    không ai là nhất cảB)

pktuan and Lê Toàn like this.
  14. pktuan

pktuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    gà này mình thấy rất đẹp, cám ơn bạn nhiều vì đã chia sẻ nhé! nếu được bạn có thể pm cho mình địa chỉ nhà sư huynh bạn để mình đến giao lưu được k? cám ơn bạn

15. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    gà đẹp quá anh Nam ơi. .................................................

16. tu_gatreviet

Thích đã nhận:
    1,773
    Gà mười mấy tháng,mà mua con gà lúc 6 tháng nghĩa là khoảng 10 tháng trước đây.Vào thời điểm đó gà chuối tuyết được xem là hàng vip nhất.Có những con mà lúc đó mình hỏi người bán nói giá mà bủn rủn tay chân.Bây giờ nếu bạn muốn mua e gà như thế này mình nghĩ bạn sẽ không phải nghĩ tới chuyện tiền bạc nhiều đâu bạn.Con gà này có thể là do bạn bắt ra do nâng niu quá (sợ gia chủ buồn) nên bỏ xuống đất chụp không đẹp (đuôi chưa dựng lên).Bạn muốn chụp con gà dáng chuẩn thì bạn cứ việc ôm e nó quăng ra xa là e nó sẽ tạo dáng cho bạn chụp liền hà!:D.Còn cái mòng thì có lẽ bị lỗi mòng rùi!Mòng ít khía và phía đuôi mòng hình như bị lệch?:confused:.(Có lẽ do chủ nó chán rùi nên không chăm sóc chăng?:laughing:).

17. mangxa_ke

Thích đã nhận:
    6,080
    cái đó em không biết nữa nhưng đây là gà của bà phú hay THỌ gì ấy chuyên phân phối gà tre thái đó anh ở q5 ấy hỏi ai cũng biết...con này đuôi không bắn tận đầu như mấy con anh thấy đâu :laughing:=))=))e thì chả rành gà thái nhưng em thấy gà thái cũng thế có nhiều giống nhiều loại àh như gà việt mình vậy thôi giống có râu giống không râu vậy mà keke...:devil:

18. tu_gatreviet

Thích đã nhận:
    1,773
    Gà Thái thì trước chỉ thấy bà Thọ Q5, anh Hùng Q7 & a Vỹ Gà Thái cung cấp thôi.Giờ hình như chỉ còn anh Hùng theo đuổi nghiệp đó.:D.A quên còn ông Dũng Q8 nữa nhưng toàn hàng dạt.Gà thái mà không bắn đuôi lên tận đầu thì bạn đem thịt đi là vừa,vì gà Thái đuôi vuông góc 90 độ so với phương thẳng đứng và đuôi xoè càng to càng đẹp.:laughing:
    Nhiều giống nhiều loại thì tui chưa nghe bao giờ,người ta chỉ chơi theo màu thôi hà!=))

19. mangxa_ke

Thích đã nhận:
    6,080
    àh thì ra là vậy anh hùng lúc trước cũng qua bà thọ lấy hàng hay gì đó anh em chỉ nghe nói vậy thôi.nếu như vậy thì chắc anh thuộc cao thủ võ lâm rồi nên thấy gà anh con nào cũng chuẩn không hàng tốt nữa vậy sao em út theo kịp:devil: với lại kiến thức và sự hiểu biết của anh lại rộng nữa....nên thấy các em của anh gửi lên chia sẽ cùng cả nhà con nào cũng hội tụ đủ hết thật khâm phục khâm phục....em thì chơi vui thôi đua đòi chút ấy mà =))=))=)) thì tại anh chưa nghe chứ không hẳn là không mà anh :eek: sau này mong anh chỉ dẫn thêm nha cám ơn anh trước:D

20. tu_gatreviet

Thích đã nhận:
    1,773
    Bác này nc hay quớ nhỉ.Hehehe...Con gà tre Thái đã được nghiên cứu và ổn định gien,đã được quốc tế công nhận là con gà tre Thái mang những đặc điểm theo như như bản tiêu chuẩn gà Thái đã được Thầy Nguyễn Hoàng Hồ dịch lại.Nói tóm lại tui không đôi co với bác nữa làm gì,bác tự suy nghĩ và chơi theo suy nghĩ của bác thôi!=;

Last edited: 29/3/10