treo khuyên cẩn thận

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi longnam, 11/2/08.

1. longnam

longnam Member

Thích đã nhận:
    0
    năm mới chúc anh em mạnh khỏe có nhiều khuyên hay anh em nào treokhuyen ngoài vườn lên cẩn thận ngoài vườn có loại bách thanh chông giống sẻ đồng toàn vờn bắt khuyên va chim sâu các bạn cẩn thận đó mình đả bị bọn bách thanh đó bắt mất 2 em dồi đó

2. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Oài, bách thanh giờ nhiều thế à, nhớ lại hồi xưa chú Toán hay là ai đấy bẫy khuyên được bách thanh mà anh em cứ nháo cả lên.

Anh em cẩn thận nha, bách thanh săn khuyên là số 1 đấy

3. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    anh ơi em ko lo bách thanh mà em đang thù 2 con mèo nhà em đây nè.khổ nỗi là em ko đập chết đc nó thôi ( đập nó là đời em cũng tan luôn vì bố mẹ và chị em rất quý con khốn ấy ).mới mùng 4 tết nó làm 2 chú khuyên của em rồi .hu hu.

4. thanh_khuyen

thanh_khuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    khổ bác maithanhtoan ghê ha, bác send nốt lũ còn lại em nuôi cho, mèo nhà em sợ chim nên em chả sợ, thả mèo thoải mái chả sao cả, gí lồng chim mời nó xơi nó lại sợ quá chạy mất khổ ghê cơ. :D

5. cutichoichim

cutichoichim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    trị mèo ne`!!!

to maithanhtoan Mình cũng rất nhìu lần bị mèo xơi rất nhìu K ở nhà rui ~X(. Và có 1 cách rất hiệu quả bạn cứ để lồng thêm 1 chú K vào cứ mèo tới là cho nó 1 cú giáng vào ngườib-( tránh đánh ngay trước mặt kẻo nó ngỏn củ tỏi là mệt nha:D .Chúc bạn trị đc con mèo :):):):)