Trị bệnh Tiêu chảy cho Khoen

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi khanhtam, 12/10/08.

1. khanhtam

khanhtam New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác, em vừa mới học chơi Khoen,nhưng nghe "các Cụ" kể lại rằng khi chim khoen bị tiêu chảy hoặc phân ướt thì nên cho ăn chuối lùn CHÍN TỚI , nghĩa là vỏ chuối có màu vàng xanh,khi bóc vỏ ra vẫn còn nhựa . ăn khoảng 2-3 lát thôi ! ........Lính mới có điều gì ko phải mong các bác chỉ giáo ! Thank ! "Em còn kém lắm mấy anh ơi !"

2. MAIVIET_BIO

MAIVIET_BIO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Bạn cho khoen uống nước sạch pha với men tiêu hóa BIO-FISH MV với liều 1g/1 ly nhỏ nước, cứ để cho khoen uống lai rai trong ngày, đảm bảo sau 2 ngày khoen bạn đi phân ngon lành. Men tiêu hóa này dùng được cho chó, mèo, chim, cá..nói chung là các thú nuôi, để phòng và chữa bệnh tiêu hóa của chúng.
    mua men tại Cửa hàng Hạnh Hoa, số 10, Hồ An Biên, đường Lạch Tray. Hải Phòng
    ĐT: (031) 3821 994
    nếu bạn mua không có thì đến các cửa hàng thuốc tây của người, hỏi mua men tiêu hóa của người mà thành phần vi sinh ghi rõ là Bacillus subtillis nhé

hoangbop, Pedroledoan and Hieu_gay like this.
  3. Hieu_gay

Hieu_gay New Member

Thích đã nhận:
    0
    uh các bác giup em với. nha em có một em bị tiêu chảy chữa mãi mà ko khỏi. đã cho uống nhiều loại thuốc như ampicilin. cloxit, becberin........mnhung vẫn ko đỡ. giờ đây lại thêm 1 em nữa chết mất