trị Nấm????

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi ninh1502, 8/10/07.

1. ninh1502

ninh1502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Kíu em với. Bể cá đĩa nhà em cứ để 2 - 3 hôm rồi thay nước thấy mặt kính cứ lấm tấm. Theo đọc trên diễn đàn là bị nấm. Em đã thử cho muối vào, giặt bông lọc liên tục nhưng 3 ngày sau lại thấy như cũ. Đầy trên mặt kính. Có cách nào diệt hẳn nấm (mà ko phải phơi bể) ko hả các bác? Lọc tràn có diệt được nấm ko nhỉ?

2. StevenHoang

StevenHoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sạc dĩa kị nhất cho muối vào ah. Cho muối đồng thời tăng PH. Nước máy hiện tại thường thì PH 7 - 7.5 cho muối vào ko tốt cho cá dĩa đâu.

Hanoi tgian này lạnh.Bạn ra tiệm đồ điện Mua 1 cây sưởi khoảng 35K về cắm ở 30-32 độ kèm theo với thuốc trị nấm.
    Thân.
    Chúc bạn có 1 bể cá dĩa đẹp

3. ninh1502

ninh1502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cứu với! Sau 2 ngày trộn thuốc chống nấm của Nhật (loại có in hình 1con cá chép và 1 con cá vàng 20k/gói) khi thay nước thì vẫn thấy kính lấm tấm rất nhiều. Còn cách nào trị nấm ko? Giúp tui với.

4. tanle1988

tanle1988 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    kính bị vậy có thể do bể cá dơ đó bạn. bạn để ý trong bể có những sơi bông dài dài ko, nếu có mới là nấm...bạn lấy thuốc nâu đánh vào, 8k/viên đó. tăng nhiệt độ lên 32 là ok

5. boong80

boong80 Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn lên 38 yên phụ mua thuốc chữa nấm cho cá đĩa thử xem , viên thuốc con nhộng màu nâu nâu , 8k một viên , nếu chữa cho cá thì 20l nước 1 viên , còn ngâm cả bể khoảng 60l một viên , ngâm khoảng 12h