Trị vết thưưong cắn nhau

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi graphicvnfx, 22/11/07.

1. graphicvnfx

graphicvnfx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm qua bị rớt tấm gương ngăn hồ, 2 chú Hảo hán quảnh nhau tè le cái đầu và miệng, vậy có thứôc nào trị nhanh để lành vết thương xin các bác Bro giúp cho.......2 em cưng nhất của mình đấy .....help me...help me...:crying: :crying:

2. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chẳng có gì lo lắng,trời sinh ra tính GẤU của la hán thì cắn nhau rách mình là chuyện bình thường.Bác cứ cho muối đều đặn mỗi ngày,số lượng vừa phải tùy vào diện tích hồ thì sẽ hồi phục nhanh thôi,ngoài cửa hàng thì có bán đầy thuốc nhưng cứ làm theo cách trên vừa đỡ tốn tiền vừa hữu hiệu bạn ah.

3. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn cứ cho muối vô thui , nhớ bật sưởi lên khoảng 29 , 30 độ , chúc cá pác mau lành

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Nếu bị cắn tan nát nhiều thì bạn để riêng chú cá bị cắn đó qua hồ nhỏ - Sục oxy liên tục. Bỏ muối vừa phải . Có thể 2 -3 ngày đầu không cho ăn cũng d0ược ( Mà nó cũng o ăn đâu bạn ). Vậy đó. Cứ làm từ từ

5. hieuboyst

hieuboyst Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá thì lúc bắt wa hồ mới thí cái vây bị tróc 1 miếng,nó cứ co lai ko bung ko het
    mong cac bác chj dùm

6. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    haha, pác này giống em lúc em mới bắt cá về cũng bị y chang, rớt tấm gương rồi chuyện gì đến nó đến :D, chắc pác xót lắm, em từng trải mà.Nếu cá còn nhỏ thì yên tâm, lành rất nhanh, nội trong 1 tuần là vây, vết thương lành lại như chưa có chiện gì xảy ra, còn cá lớn mà bị thương thì lâu lành lắm. Bỏ nhìu muối hột đồng thời pác nên thay cái kiếng đi, dùng miếng ngăn nhựa chuyên dụng để ngăn,có những khe thông nước ở bề mặt nên lực cản nước sẽ đỡ hơn, vì thế khó bị rớt lắm,tấm kiếng thì ko có khe thông nước nên lực cản nước rất lớn và rớt là điều sớm muộn thôi, tất nhiên là phải có định thật chắc = miếng cao su giữ vách.

7. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    các bác cho em hỏi..mình bỏ nhiều muối hột vào hồ có ảnh hưởng xấu tới cá ko..MÌnh nghe nói bỏ nhiều muối vào sẽ làm cá bị mất chất nhờn trên người......

8. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá la hán sống khỏe trong môi trường kiềm yếu, gù cá phát triển rất mạnh trong môi trường này, mặt khác bỏ muối hột vào có thể giúp sát khuẩn hồ cá, chữa bệnh,. tuy nhiên muối ko phải là dược đơn vì thế phải sài đúng lượng, pác bỏ nhiều muối hột thì tất nhiên là phản tác dụng rồi.