Trình độ ABC

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Sea69, 15/3/06.

1. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thân gửi các bác trên diễn đàn :
    Vừa qua thấy các bác nuôi cá đẹp quá nên em cũng quyết định thử . Cách đây 2 tuần em cũng nuôi 2 chú la Hán . Hiện tại mỗi chú dài 6Cm . Do trình độ ABC mong các bác xem giúp tương lai 2 chú này như thế nào . Cám ơn các bác.

Khỉ đỏ :
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

King...
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

2. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Cá hơi nhỏ một chút nên không thể đánh giá một cách chuẩn xác, nhưng tôi thấy cũng được đấy bạn ạ. 2 hoặc 3 tuần nữa bạn post lại nhé lúc đó chắc chắc sẽ có những lời nhận xét chính xác hơn.

3. hoa020032

hoa020032 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chà chà!! con trên thì mình thấy ngon cơm rồi đó, nhưng con dưới thì phải chờ lớn thêm một tí coi sao, cá con nếu bạn muốn ăn nhiều chóng lớn thì nên cho nó ăn cá con la tốt nhất, dễ tiêu hơn tép... chúc bạn có cá đẹp

4. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    theo mình nghĩ thì con ở dưới không hpha3i là king đâu,nhưng mà con đó có cái đầu ngon quá

5. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    - Thanks hoa020032 : Do không có điều kiện chăm nên hàng ngày mình chỉ cho ăn trùn chỉ thôi . Thấy nhỏ chưa dám cho ăn tép . bạn chỉ giúp nếu cho ăn cá con thì cho ăn loai nào tốt nhất ? Không biết cỡ này đã cho ăn thức ăn khô dược chưa ?

- @Phamhoang : Mình cũng không biết chính xác là loại gì , Bác xem hộ với

6. phamhoang

Thích đã nhận:
    4
    cá của bác nếu bác muốn cho nó có đủ chất thì bác cho nó ăn cá lóc nhỏ ngoài tiệm vẫn thường bán

7. phamhoang

Thích đã nhận:
    4
    cá của bác nếu bác muốn cho nó có đủ chất thì bác cho nó ăn cá lóc nhỏ ngoài tiệm vẫn thường bán

8. hoa020032

hoa020032 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cho an cá lóc con la tốt nhất, nhưng mùa này cá lóc ko đẻ nên hơi mắc, bạt co thể tập cho cá ăn thực phẩm được thì tốt chứ sao, thường thì khi cá đói thiệt đói nó mới chịu an thực phẩm nên bạn cho nó ăn thực phẩm vào buổi sáng la dẽ nhất vì qua đêm nên tụi nó đói, bữa trưa va tồi thì cho ăn cá, vì là cá bé nên bạn cứ cho ăn cá thoải mái cho mau lớn hihih, khi nào lớn một tí thì mình se điều chỉnh lại cho nó ăn thêm tép để màu đẹp hơn. theo mình biết thì kinh ko co chấm ở trên đầu, bạn chờ lớn tí nữa chụp rõ hình bộ đuôi của nó thì dẽ biét hơn, chúc bạn có cá đẹp.....

9. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn các bác nhưng mình ở ngoài bắc nên không có cá lóc , đành phải chiu khó cho ăn tép . 1~2 tuần nữa post lại để các bác xem tương lai no như thế nào .

10. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Sau 2 tuần , khỉ đỏ + CML của em như thế này đây . Các bác cho ý kiến giúp , mấy em này tương lai có sáng sủa không . nếu không có tương lai thì em lại phải bắt đầu từ ABC .

Khỉ đỏ:
    [​IMG][/IMG]

CML :
    [​IMG][/IMG]

11. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Con KĐ lên rất tốt, tương lai sáng sủa... gâu gâu!
    Còn con CML thì dáng hơi yếu, bụng bự quá, tuy nhiên nó còn nhỏ nên có thể thay đổi khi truởng thành.
    Chú khỉ vẻ mặt hơi buồn, nhưng rất dễ thương đấy bác ạ.

12. nhocchou

nhocchou Active Member

Thích đã nhận:
    0
    "Trình độ ABC Master" phải không bác Sea69. Nhìn thoáng qua hồ của Bác em thấy Bác học trên 1 lớp của em đấy. Sau 02 tuần em lại thấy khoãng cách của em và bác lại càng xa. Chúc Bác có 02 chú cá đẹp.

13. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn bác Chaulahan . Mình cũng thấy em CML dáng không chuẩn . Châu lại có vẻ nhạt đi . Duy chỉ có một điều là nó ăn nhiều kinh khủng , chưa bao giờ nó được ăn no cả . thôi đành nuôi thêm một thời gian nữa rồi tính .
    Chú KĐ không phải mặt buồn đâu . nó đang dọa mình đấy . Phải gây sự mãi mới chụp được hình của nó

@nhocchou : Trình độ của mình ABC thật đấy . Lần đầu tiên nuôi mà

14. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con khỉ đẹp đó bạn , còn con CML dáng ko được đẹp cho lắm . Cá còn nhỏ thì cứ cho ăn thoải mái đi bác , ăn nhiều mau lớn mà ha. Chúc bác có cá đẹp

15. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    kính báo các bác . Sau một thời gian chăm sóc tốn công tốn của khỉ đỏ của em mới khoảng bằng 3 ngón tay , hình nó đây
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

Còn em CML thì bó tay , dùng mọi cách mà đầu vẫn quá kém , dáng lại không đẹp . Các bác cho ý kiến có nên tiếp tục nuôi hay chuyển hộ khẩu để nuôi em khác .
    [​IMG][/IMG]

16. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    con khỉ đẹp đó sea69 nhưng còn con dưới hình như là bonsai thì phải mà theo em biết thì bonsai đầu ko to đâu sea69

17. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    @Sea69:khà khà,con khỉ tuyệt rồi còn gì,bớt khẩu phần ăn lại Sea ơi,đang có xu hướng béo phì đấy,cả 2 em...
    @cayvoica:ko phải bonsai bác ơi,tại Sea cho vổ béo nến tròn ủm như vậy đó,với lại hình chụp góc độ xéo..

18. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    @cayvoica : Cá mình không phai Bonsai đâu , ăn lắm nên béo ú đấy.
    @ kkk333 : Mình đi suốt ngày , toàn bà xã mình chăm nên mới mập ú như vậy . Lại phải điều chỉnh chế độ ăn thôi . Cám ơn các bác nhiều .