Trò chơi hay bệnh ?

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi new fish, 6/5/06.

1. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    :confused: :confused: Con cá nhà em dạo này nó khoái trò chơi thổi bong bóng lắm, nó cứ lên mặt nước hớp cho no rồi lại bơi xuống nước thổi ra trông rất mắc cười và nó chẳng có dấu hiệu nào của bệnh cả, vẫn sung như thường
    :confused: :confused: Có ai biết đây là hiện tượng gì o giúp mình với

2. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Trường hợp xấu nhất là nước không đủ dưỡng khí cần cho cá. Ở những loài có cấu tạo hệ hô hấp song song như cá chọi, cá sặc ..v.v, cá phải ngoi lên lấy thêm dưỡng khí trực tiếp từ khí quyển. Cũng là những loài có thói quen chuẩn bị chỗ đẻ cho cá mái bằng cách thổi bọt khí thành mảng nổi trên mặt nước. Bạn quan sát xem sao.

3. new fish

Thích đã nhận:
    0
    Em có bật oxy 24/24 nhưng nó rất khoái làm vậy trong rất mắc cười, nó thường thổi lúc sung lên và khi ấy hai má phồng lên trông rất mắc cười. Đó là con thứ nhất còn con thứ 2 thì em cho nó ăn thức ăn ( khô ) mà sao từ sáng đến chiều vẫn o xẹp , nhưng khi em xờ vào bụng nó thì lại thấy chẳng có gì ở trong

4. Who is fish

Who is fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình nghĩ rằng con thừ nhất của bạn thì thiếu Õi hay là bị cái gì khác .Còn con thứ hai chắc nó không tiêu được thức ăn đấy.

5. tunglinh

tunglinh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    @new fish: Bác thử ngày nào cũng thay nước xem sao (mỗi lần 1/3 lượng nước trong bể). Theo chủ quan của tui thì cá của bác không sao đâu.

6. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    kiếm 1 con như thế khó ah nha. Xem như bạn có 1kho vàng đấy, mở tiệm cho nó biểiu diễn kiếm xiền xài được rùi đó.
    Người ta bảo nuôi la hán man tài lộc mà, có có tai lộc cho việc nuôi chưa. Nhưng tui thấy bạn có tài lộc rùi đó nha (^___^) hì

7. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn biết làm xiếc thế là hay lắm rồi. Nếu mình như bạn thì mình sẽ ko lo gì cả còn mừng nữa là đàng khác. Cá biết làm trò thôi ko phải bị gì đâu. Bạn đừng làm gì bậy kẻo chữa lơn lành thành lợn qùe.

8. new fish

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn mấy bác đã góp y, để 1 thời gian coi nó ra sao ? .............