trợ giúp về cá chép khủng long

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi hoangnam_piano, 23/12/11.

1. hoangnam_piano

hoangnam_piano New Member

Thích đã nhận:
    3
    gia đình tát ao, hồ bắt đc 2 con cá chép này nặng hơn 1kg dài 40cm,rộng 15cm
    loài này là loài chép gì vậy các bạn?
    mình định nuôi mà k biết cho ăn gì?
    các bạn giúp mình nhé

2. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    cá chép đỏ thông thường thôi chắc người ta thả ông Táo rồi bạn cho ăn thức ăn khô của cá mua ngoài hiệu cá cảnh hoặc cho ăn rau cũng đựoc cá chép vốn ăn tạp mà

3. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    BẠn cần chú ý ,Vì đây là cá sống dưới đáy ao , nên bắt bỏ để gò ép chúng như cá cảnh thông thường thì hơi mệt ah , chúng sẽ kém hoạt đông , ít bơi lượn , ăn cũng ăn nhưng không mạnh , dần dần ốm đi và xuống màu.
    VỚi cảnh tượng trong ảnh thì , ...........chặc lắm rồi , loài cá sống tầng đáy mà tầng đáy lại chậc kín thấy gò bó quá đi mất . CỨ để ý biết đâu bạn sẽ thấy chúng xới tung nền bể của bạn.

4. sutulua

sutulua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Chúg khỏe mạnh khi ở dưới ao ma`, đem nó lên như ng mất hồn vậy, hồi thằg e của cháu khi bắt con cá chép lên thả vào hồ ,rồi nó im thin trog mấy ngay` cuối cháu về rồi thằg e của cháu nói nó chết rôi, hic hic

5. fish_xinh

fish_xinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    loại này là chép đỏ bt, thịt ăn thì ko ngon bằng chép đen, loại này nuôi bể kính ko ổn lắm, có cái hồ xi măng nào đó thì thả em nó vào, cho ăn tạp đủ thứ cũng đựoc, như mình nuôi thì cho ăn cám chim, cơm nguội, thức ăn cá khô, giun đất, lớn nhanh lắm... ^_^

6. netonly

netonly Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    cá này nó sống dưới ao, nặng hơn 1 ký mà thả vô bể kính sao nó sống được.

7. longbeo

longbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Chú chép đỏ rất đẹp, nhưng em nghĩ bác nên thả nó vào bể non bộ to ngoài sân thì đẹp hơn nhiều!

8. famtruong.pl

famtruong.pl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    em cảnh báo bác. Em này bác thả vào bể thì hạn chế bật đèn thôi nhất là ban đêm. có cái gì chắc chắn đậy nắp bể lại là oke nhất. trước ông chú em cũng bắt đc con chép hơn 2kg đem thả bể nuôi kêt quả là nửa đêm nó nhẩy vỡ cả mảnh kiếng 5ky ông ý làm nắp đậy bể. bọn này máu nhẩy nhót lắm. chắc chúng nó nghĩ quả này hóa rồng nên tranh thủ thể hiện khả năng. em chứng kiến rồi ko thể tin vào mắt mình đc. kể ra kiếm đc 1 con thế này đêm ko ngủ được bật đèn xem nó nhẩy có khi lại thành thú vui ;))