Trời ơi những con ốc !!!!!!!!

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi Jube, 21/9/07.

1. Jube

Jube Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi, ko hiểu cái hồ cá đĩa của cháu cứ nảy nòi đâu ra mấy con ốc. Cháu mua bể về để 1 tuần ko thấy vấn đề gì mới thả cá vậy mà mấy hôm gần đây liên tiếp thấy xuất hiện những chú ốc, tổng cộng là 3 chú rồi. Cháu ko hiểu chũng nó từ đâu chui ra và có hại gì cho cá ko ??? Cháu nuôi mấy em đĩa trong bể thủy sinh :crying:

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Có mấy con mà đã nhè òi...:p
    Lấy cái nhíp gắp nó vứt đi thôi...mà nó có đẻ ra cũng không sao, chỉ hơi mất mỹ wan tí thoai...:D

3. Jube

Jube Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bác Blue_Dolphin, nghe bác nói vậy là cháu mừng rồi, chỉ sợ mấy con ốc kia gây bệnh cho cá, mà bác ơi cá đĩa có bị táo bón ko :D sáng nay cháu cho chúng ăn tự nhiên thấy sau khi ăn chậm chạp hẳn, hơi có xu hướng bơi nghiêng, liệu có phải tại cho ăn nó quá ko ạ ???

4. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27

híc táo thì mình nghe chỉ có lam bị thui vậy ko biết em bạn thộc giòng nào?????????
    Còn nếu cho ăn quá mạng + nhiệt độ thấp nữa thì nên xem lại nơi bụng cá có phình trướng lên ko ????Nếu có dùng metro trị ....đọc kĩ hường dẫn trước khi sư dụng: loại chuyên dùng cho cá thì 1vien/100l; còn dùng cho người mua ngoài tiệm thuốc tây thì 1vien/10l + tăng nhiệt lên 30-->32 sau vài ngày thì ổn nhưng cũng nên điều
    lại chố độ ăn uống phù hợp tránh tình trạng đáng tiếc sảy ra .......

5. iamcuong

iamcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    nó sót từ rong rêu ra ấy mà............................................