Trở lại

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi hoang2968, 3/9/10.

1. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Hồ|' 100x50x50
    Nền:aquabase
    Đèn:5x30w T8
    Hồ mới set 7 ngày

2. huybeo

huybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    hồ bác mới trồng nên em chưa dam nhận xét, nhưng chucs mừng bác có bể mới.

hoang2968 thích bài này.
  3. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Lại thêm một người lấy chủ đề " Trở lại " đặt tên cho bể , tình cờ mà lại hay hay !
    Anh Hoàng không sợ thả cá ông tiên lúc mới trồng cây sao ? Cắm đi cắm lại mệt đó nha .
    Nền sử dụng anh ghi chưa đúng thì phải , Aquasoil chứ !

theman and hoang2968 like this.
  4. hoang2968

Thích đã nhận:
    767
    @ Anh Thịnh: Mình dùng Aquabase ở dưới ở trên là sỏi suối đó anh, " trở lại " là đả lâu không pót bài nên post lại nên lấy cái tên TRỞ LẠI thôi mà, hồ này chưa vô hết cây mới có 3 loại cây: vẩy óc xanh, cỏ đỏ và hoàn quan thảo lùn xòe. Còn về cá ông tiên mình chưa thấy nó cắn cây từ từ xem thế nào
    - Hồ này mình làm cho người bạn ở Mỹ Tho, mình đi công tác dưới đó suốt 4 tháng gọi là 1 cái gì cho lưu luyến.

5. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Ôi vậy thì sỏi suối này màu đẹp thật . mình nhìn nhầm thành Aquasoil luôn .
    Trở lại thì phải thường làm hồ rồi post nha .:-*

hoang2968 thích bài này.
  6. hoang2968

Thích đã nhận:
    767
    Thời gian trước hơi nảng nảng sao đó anh Thịnh ơi, với lại mới lấy em CANON 400D nên đang thực tập đó anh, lúc trước chưa có đi mượn ngại quá đâm ra lười với lại công việc cơ quan hơi nhiều, lúc này cũng đang rảnh, còn 3 cái hồ nữa chưa post lên đó anh.
    - Nói nhỏ cho anh nghe thôi nha, anh còn nhớ cái đèn ADA cách đây 3 năm mình mang qua cho anh xem lúc vừa làm xong không? Mình đang lắp 6 bóng LED 3W ( LED công xuất ) cho cái hồ cubic 30cm, hôm nào hoàn thiện mình sẻ mang sang cho anh xem.

Last edited: 3/9/10
  7. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    " Nản nản " là tình trạng chung của nhiều người lắm anh Hoàng ơi !
    Cố gắng duy trì để anh em có tinh thần lại mới bắn Canon được ! Có 3 - 4 người mẫu thì tha hồ thử máy nha !

Lê Tuấn and hoang2968 like this.
  8. tatar

tatar Active Member

Thích đã nhận:
    42
    đá xếp nhìn chưa đã lắm bác ạ,đồng đều quá..theo ý kiến cá nhân em :)

hoang2968 thích bài này.
  9. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Anh nói nhỏ quá nghe không rõ ... :D
    Cái đèn có chân cho hồ mini cube của Cafe Sông trăng đúng chưa ? Cái đó mà gắn led thì còn gì không ok nữa anh ? =P~

Lê Tuấn and hoang2968 like this.
  10. hoang2968

Thích đã nhận:
    767
    Khi xưa mình làm 2 cái, cái của caphe Sông Trăng là cái thứ 2 to hơn cái đầu đánh 3 đèn T8-45cm, cái đầu mình gắn đèn Compac tiết kiệm điện nên bây giờ sửa lại gắn đèn LED test thử coi cây phát triển thế nào, chứ mình đã thử đánh cho hồ cá biển nước mặn dùng lúp 5 độ thì rất OK, dự định làm cái 60cm bằng cây Gỏ Đỏ giống như cây đèn anh giới thiệu trong mục đèn LED dùng 18 bóng 3w.

Lê Tuấn and truongthinh like this.
  11. Takeshi Amateur

Takeshi Amateur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,220
    cái vụ "nản nản" em nghĩ ai lỡ nghiện thủy sinh rồi,nhất là những người mới chập chững vào "nghề chơi" như em đều trải qua cả.....ko biết mọi người sao chứ lúc em nản nản vì làm rồi phải bỏ do thiếu kinh nghiệm,sai công thức,tốn ngân lượng mà tác phẩm chỉ còn là hư vô....thế là tối đi ngủ sớm mà trong lòng cũng thấy buồn buồn (vì mình thất bại mà).....sáng ngủ dậy hết buồn lại còn nghiền hơn....thế là lại lao vào tò mò,táy máy,tỉ mỉ.....vậy chứ lúc làm được rồi niềm vui nhân gấp mấy lần so với tgian đầu ,vừa hoàn thành xong 1 tác phẩm trong đầu đã nghĩ ngay đến 1 tác phẩm khác....thế là lại...vui...vui...hi...hi...

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:01 PM ----------

còn bể "trở lại" của anh vì em ko rành về bố cục đá nên ko dám nhận xét gì nhiều....nhưng nếu nhìn theo góc độ của 1 amateur thì em thấy do kích thước đá ko có độ chênh lệch lớn,khá đồng đều nên nhìn có vẻ giống 1 đống đá hơn...ý kiến của riêng em nhé :),còn vì đây là bể của bạn anh nên ko biết có nên chúc anh có bể đẹp ko nữa ,nhưng em mong nó sẽ đẹp dù là của ai :D

hoang2968 thích bài này.
  12. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    Ai da, cụ Hoàng nhà mình ước gì được nấy rồi đó, đã có D400 thì sau này anh không được nói lười nữa nha.
    Bể làm cho bạn thì đẹp rồi, còn những bể mà hoài bão anh ước mơ khi nào xuất xưởng đây anh.
    Cái con suối hạ lưu anh nên cho to to bên trái hay bên phải một tí (hiện tại đang bị hẹp quá).

Last edited: 6/9/10
    hoang2968 thích bài này.
  13. thienbibo

thienbibo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Lâu quá ko vào diễn đàn.Hum nay vào lại thấy anh Hoàng có hồ mới.Bộ đá anh xấp nhìn đẹp quá! :)

hoang2968 thích bài này.