trời lạnh, cá chết..

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi sailamkhionline, 19/2/10.

1. sailamkhionline

sailamkhionline Active Member

Thích đã nhận:
    11
    mấy bác ơi mây hôm nay miền trung lạnh kinh khủng, như hôm nay có 13* đàn cá của em đi họp ở hà nội hết mấy em. còn mấy em thì nhon đuôi có em mang đỏ, ko biết vì lạnh quá hay sao nhờ mấy bác giup cánh giải quyết với nhìn từng em từng em ra đi em đau lòng wwa':mad::crying::crying::crying::crying::crying:

2. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    lạnh quá chúng nó hay bị đốm trắng rồi lừ đừ, nhìn tội lắm :-s
    em về quê bỏ mấy con cá lại thủ đô từ 27 Tết đến zờ rồi, lát nữa lên đến nơi xem chúng nó thế nào :D

3. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Chỉ sướng mấy bác miền nam , chả biết rét là gì, nuôi cá sướng thật.
    Mùa rét cá ra đi nhiều, cắm sưởi, thả bèo, hoặc chuyển vào bể trong nhà cho ấm đi

4. sailamkhionline

sailamkhionline Active Member

Thích đã nhận:
    11
    đúng thật mấy mác miền nam ăn ice carem suốt ngày chả biết lạnh là thế nào.
    sáng nay em mới ra hàng mua sưởi và 1 cái lọc nước ấm đàn cá tung tăng trở lại rồi bác ạ, à em có mua cái hộp thuộc trị nấm ko biết có hiệu nghiệm gì ko:x:x:x:x:x:x:x

[YT]<object width="320" height="200" ><param name="allowfullscreen" value="true" /><param name="allowscriptaccess" value="always" /><param name="movie" value="http://www.facebook.com/v/109773292366098" /><embed src="http://www.facebook.com/v/109773292366098" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="320" height="200"></embed></object>[/YT]