Trời Lạnh?

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi HellBoyLaDy_94, 31/1/08.

1. HellBoyLaDy_94

HellBoyLaDy_94 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bac ơi cho em hỏi. Trong thời tiết lạnh, thì hamster có thích ứng được ko? hay chúng sẽ bị cảm lạnh màh dẫn tới tử vong? ( thời tiết lạnh ở đây là dạng thời tiết lạnh nhất ở HCM í ) Xin được chỉ bảo

2. hoangdelahan

hoangdelahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Mức độ lạnh của Tp.HCM thì đối với hamster cũng vẫn ổn miễn sao bạn đừng để gió lùa vào chỗ ở của hamster là được. Nên trải thêm vỏ thông và bông gòn để hamster có thể đủ ấm.

3. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Thời tiết ở SG không đáng lo ngại mùa lạnh .Bạn nên lót 1 ít bông mềm hay vải vụn sẽ yên tâm hơn....

4. miu miu

miu miu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    lót vải và bông có sợ hams nuốt luôn ko ạ , em lót thêm giấy ăn mà nó cứ gặm xé rồi ăn luôn , ngoài HN lạnh quá , hams nhà em cứ rúc vào nhau ngủ , ít hoạt động hơn hẳn , có cách nào cho hams ko bị lạnh ko ạ , em nuôi hams trong bể kính

5. greenarowana

Thích đã nhận:
    89
    Mình nghĩ bạn nên lót thêm mùn cưa gỗ thông cho pé đc ấm , nếu trời lạnh kéo dài bạn nên tự thiết kế đèn sưởi ấm hoặc sử dụng đèn chuyên dụng được bày bán ở những shop cung cấp dụng cụ cho hamster...

6. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    thường nui hams trong phòng ,đặc biệt bổ trong lồng kích thì ko lo trời lạnh,chưa kể ai sang mua lồng cho hams thì cảm giác tụi nó thấy nóng hơn là lạnh đó,ở TP mình thì khỏi lo,bản thân tụi này chịu lạnh cũng tốt,nên nhớ lông nó dày hơn chuột nhắt,xuất xứ ở vung lạnh,nên cũng lạnh tí cũng ko sao,chỉ ợ gió độc lùa vao thôi

7. HellBoyLaDy_94

Thích đã nhận:
    0
    anh greenarowana ơi, mình sử dụng bóng đèn thường chống nước của hồ cá được ko? Ở nhà dư màh ko biết dùng được ko nữa.

8. greenarowana

Thích đã nhận:
    89
    Hi bạn đúng ra mình sử dụng đèn đó cũng được nhưng màu sắc hồ không đẹp cho lắm.Bạn có biết loại đèn để bàn học màu trắng hoặc vàng không ..có thể sử dụng thì đẹp hơn .GA dùng đèn này cho máy em rùa sưởi ấm tuy nhiên hơi tốn tiền điện đó...

9. David Phuong

David Phuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Trời lạnh thì Hamster sẽ ngủ nhiều hơn 1 chút và vun giấy hoặc mùn cưa xung quanh cho ấm, nó sẽ ko bao giờ ăn mà chỉ gặm ra, cho vào 2 túi ở 2 bên má tha về ổ rồi lại nhả ra thôi. Hiện nay Hà Nội lạnh 9 độ, 10 con hams của mình vẫn bình thường, ko sao cả.

10. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Không cần dùng đèn đâu bạn. Nhiệt độ phòng ở HCM là quá tốt. Hamster nó không thích sáng quá đâu.

11. HellBoyLaDy_94

Thích đã nhận:
    0
    vậy àh, rất cám ơn anh aeous và các bác đã chỉ bảo em.^^