TrỜi Ơi Ai CỨu CÁ Em VỚi

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi tuankietnt, 25/12/07.

1. tuankietnt

tuankietnt Member

Thích đã nhận:
    0
    CÁCH DÂY 3 PHÚT NÓ VẨN BƠI GIỞN BÌNH THỪONG TỰ NHIÊN ĐÂM ĐẦU VÔ GÓC HỒ THOI THÓP.CẤP CỨU SAO ĐÂY HUHUUHUHU~X( :crying: :crying:
    Bạn không nên viết chữ in hoa như vậy toàn bài viết nhé - Mod

Last edited by a moderator: 25/12/07
  2. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Rút bớt nước nhắm vừa đủ cho em thôi, thêm một ít muối, sục khí oxi đi bạn, chúc bạn may mắn.

3. tuankietnt

tuankietnt Member

Thích đã nhận:
    0
    em thấy chắc nó qua ko khỏi.nhưng buồn một cái là bữa nay nó sung lắm.em cho ăn thịt bò.ko có triệu chứng gì hết.tự nhiên đâm đầu vô chỗ gần máy lọc nước rồi đen thui lật bụng thoi thóp.lý do gì vậy ai biết chỉ dùm em để khắc phục.rút kinh nghiệm về sau nữa.em thương nó lắm.cứu nó dùm em với.em rút nước bỏ muối vô rồi.còn cách nào cứu em nó ko.giúp dùm emmm.:crying: :crying: :crying:

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn cho ăn quá nhiều nó bị sình bụng và không tiêu. Bây giờ chạy ra tiệm cá mua 1 gói thuốc sình bụng về thả vào và cứ chờ vài ngày. Nó không chết đâu bạn mà cứ nằm như vậy thôi. Lần sau đừng cho ăn quá nhiều nữa nhé. Chúc cá bạn mau hết bệnh

5. hannahmontana

hannahmontana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    TRường hợp này bạn nên rút 1/2 nước hồ bỏ thêm múi suc õi và tắt đèn hồ đi .Do cá giật mình đó , rất nguy hiểm bạn nên dặt hồ ngang tầm nhìn .Tránh ánh sáng quét wa, để nơi ít nguời wa lai hay nơi trẻ nhỏ không chạy giỡn

6. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chà , vụ này nghe lạ thật, nếu cá đang bình thường vậy mà đụng 1 cái đã lăn way ra à,.có 1 lí do mà ko bik phải ko, đó là cái máy bơm của bạn có thể đã rò điện...và chuyện gì đến nó đến, nhắc đến hoảng wá, chắc về thay cái máy bơm.

7. yeulahanwathoi

yeulahanwathoi New Member

Thích đã nhận:
    0
    có thể cá cua bạn bị choáng đó do ăn no quá chúc cá bạn mau khỏi bệnh

8. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ko phải xình bụng đâu.nếu xình bụng củng phải mấy ngày mới phát bệnh,mà dù có xình bụng củng ko nằm 1 chổ mà ngáp ngáp vậy đâu.cá của bạn phải nằm 1 chổ ngáp ngáp và rớt màu trắng nhách luôn phải ko,nếu vậy thì khó trị đó