trời ơi tại sao kì vậy nè???

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi cá chiến, 18/3/06.

1. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    không hiểu tại sao mà con big head của em cái đuôi nó cứ đen thui hoài có khi đen cả toàn thân nữa chứ????~X( ~X( ~X(
    và cho hỏi thêm kim mã lưu châu có phải màu xanh không và ở đuôi có màu ẩn đỏ hả các anh??:confused: :confused:

2. huy123

huy123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu cá có được màu đen là cá hiếm đấy bạn ạ, không chừng đem di triển lãm còn được giải, hì. Miễn sao nó không die là được rồi mà.
    bạn thử coi lại khẩu phần ăn của nó xem, có cho nó ăn cái gì lạ không. Màu sắc cá thường phụ thuộc nhiều vào thức ăn mà.

3. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá bị đen là do cá hoãng sợ đó bạn ah.Khi nào cá hết sợ thì sẽ lên màu đỏ thôi.Nếu con của bạn là big head thì nữa thân trước của nó sẽ có màu đỏ,còn từ nửa người sau sẽ có màu xám.
    KIm MA LUU có châu xanh,đuôi và 1 mình của cá có màu đỏ.Đặc biệt châu của KML có dạng tròn và xếp thành hàng

4. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    em cho nó ăn đủ thứ hết và nó cũng rất dữ nữa thế mà nó vẫn cứ đen thui,không biết có phải tại nước không nữa,em xài nước giếng các anh coi có nên xài nữa hay chuyễn qua nước máy.
    cảm ơn các anh đã giúp em.

5. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nước giếng ah...vậy thì ko dc rồi bạn ơi.Phải dùng nước máy thôi...Em của mình nó cũng dùng nước giếng để lắng 5 ngày vậy mà nuôi con nào chết con đó.Nó chết gần 20 con LH rồi đó...bây giờ nó dùng nước giếng nuôi ba đuôi,bảy màu.

6. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    cá bị đen mà ko phải nhát thì là bị bệnh nấm.hoặc nước mới thay có vi khuẩn bạn nên cho muối & thuốc trị nấm gói chỉ có 5000.Pha 1000 lít nước mỗi ngày thay nước 1/3 hồ cho them thuốc vào thì cá sẽ khỏi.cá mình từng bị đen rồi mình mới phát hiện là bị nấm đã trị hết mình cá đẹp lại như trước ko đen nữa hãy thư xem

7. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Cũng tuỳ nguồn nước thôi bác ạ. Chỗ mình ở không có nước máy, nước giếng mình bơm lên để mấy tiếng đồng hồ cho lắng rồi thay trực tiếp luôn mà cá mình vẫn khỏe như voi!
    Cá bác cachien bất thường như vậy có thể nó bị "stress" đấy bác ạ.

Last edited: 19/3/06
  8. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Tui cũng nuôi bằng nc giếng nè có con nào chết đâu.
    Bác gì ơi bác làm gì mà con cá bác nó sợ nó đen thui vậy học hỏi kinh nghiem anh nttuan_bnd kìa, ảnh chỉ cho cách nuôi nó hết đen.

9. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các anh đã giúp em,em chán nó vì nó hay đổi màu quá lúc đẹp lúc xấu:mad: ,lúc mới thay nước xong nhìn nó rất đẹp đỏ hồng nhưng vài phút sau thì đen như than.~X(
    còn về việc bị stress thì em bó body luôn chả biết nó có bị không nửa.:confused:
    MỘT LẦN NỬA XIN CẢM ƠN CÁC ANH RẤT NHIỀU:)

10. Tinvihorn

Tinvihorn Member

Thích đã nhận:
    0
    Tối cũng nuôi bằng nước giếng và cho trực tiếp vào luôn không cần qua lắng gì hết, cá chẳng bị làm sao, quan trọng là đừng thay 1 lúc nhiều nước mới quá, chỉ khoảng 1/3 là OK, mình muốn trao đổi nhiều về cá nhưng chẳng quen ai chỉ tự nghiên cứu sách và video nếu bạn nào thích trao đổi thì hẹn mình ở quán cafe nào đó ở Q. TB, BT hay GV là OK. gọi số 0908447793 sau 17h

11. boylangtu

boylangtu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    từ từ cá sẽ hết đen ah ,nó tự đen rùi tự hết ah,cá nhà em bị rùi!!!!tự nhiên đen hết cả người xong vài ngày là hết